Nasihu 5 da kuke Bukata Lokacin Siyar da Guitar da aka Yi Amfani

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Oktoba 10, 2020

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Sayen da aka yi amfani da shi guitar na iya zama madadin mai ban sha'awa da tanadin kuɗi zuwa sabon kayan aiki.

Kada ku yi nadama bayan irin wannan siyan a cikin dogon lokaci, akwai wasu abubuwan da za a yi la’akari da su.

Mun tattara muku nasihu 5 don ku kasance cikin aminci yayin siyan guitar.

amfani-guitar-buying-tipsr-

Bayani mai sauri game da guitars da aka yi amfani da su

Shin guitars da ake amfani da su gaba ɗaya sun fi rahusa fiye da sabbin kayan kida?

Kayan aikin da mai shi ya sake siyar da shi ya fara rasa ƙima. Shi ya sa gitar da aka riga an kunna ta yawanci tana da arha. Gitar na da su ne banda. Musamman kayan aikin kayan gargajiya kamar Gibson ko Fender ya zama mafi tsada bayan wani shekaru.

A ina za a iya sawa a kan kayan aikin da aka yi amfani da su?

Matsakaicin alamun lalacewa a saman ko fenti na kayan aikin da aka yi amfani da su gaba ɗaya al'ada ce ba matsala ba. Makanikan tuning ko kuma tashin hankali na iya ƙarewa bayan dogon lokaci, ta yadda za a sake yin aiki ko maye gurbinsu, ta yadda cikakken sake haɗawa ya ɗan ɗan fi tsada.

Shin zan sayi kayan aikin da aka yi amfani da su daga dillali?

Dillali galibi yana bincika kayan aikin da aka yi amfani da su sosai kuma yana siyar da su cikin mafi kyawun yanayi, kuma yana ci gaba da tuntuɓar bayan sayan idan akwai matsaloli. Kayan aiki na iya zama ɗan ƙaramin tsada a wurin. Idan kuna son siyan gita daga wani mutum mai zaman kansa, abokan hulɗa da budaddiyar hulɗa ita ce ta kasance komai kuma ta ƙare. Ya kamata ku kunna kayan aiki a kowane hali.

Nasihu biyar lokacin siyan guitar da aka yi amfani da ita

Tattara bayanai game da kayan aiki

Kafin kayi zurfin duba kayan aikin da kuka yi amfani da su, yana da mahimmanci ku sami wasu bayanai tun da farko, kuma yanzu ya fi sauƙi fiye da kowane lokaci akan Intanet.

Don samun ra'ayin ko farashin mai siyar da gaske ne ko a'a, sabon sabon farashin na iya zama da amfani.

Amma kuma wasu tayin da aka yi amfani da su akan yanar gizo suna ba ku ra'ayi game da matakin da farashin da ake amfani da shi na yanzu zai daidaita.

Idan farashin a bayyane ya yi yawa, yakamata ku duba wani wuri ko tuntuɓi mai siyarwa a gaba don gano yawan ragi a cikin tattaunawar farashin ƙarshe.

Hakanan yana iya taimakawa don sanin takamaiman kayan aikin. Wannan ya haɗa da kayan aiki da katako, amma har da tarihin ƙirar.

Tare da wannan ilimin, yana yiwuwa, alal misali, don ganin ko kayan aikin da aka bayar a zahiri sun samo asali ne daga shekarar "XY", kamar yadda mai siyarwa ya ayyana, kuma ko ta kasance "an cuɗe shi".

Kunna guitar sosai

Sayen guitar da aka yi amfani da ita kai tsaye daga gidan yanar gizo ba tare da dubawa ta farko ba koyaushe haɗari ne.

Idan ka sayi kayan aiki daga sanannen dillalin kiɗa, yakamata ka sami ainihin kayan aikin da aka bayyana.

Ko kuna son guitar da kanku a ƙarshen ba shakka abu ne daban. Idan ka sayi guitar daga mutum mai zaman kansa, ya kamata ka yi alƙawari don kunna shi.

Kamar koyaushe, ra'ayi na farko yana ƙidaya anan.

  • Yaya kayan aikin yake ji yayin wasa?
  • An daidaita yanayin kirtani da kyau?
  • Shin kayan aikin yana riƙe da daidaitawa?
  • Kuna lura da wani ƙazanta a cikin kayan aikin?
  • Shin kayan aikin yana yin hayaniyar ban mamaki?

Idan guitar ba ta da gamsarwa a farkon wasa, wannan na iya kasancewa saboda mummunan saiti, wanda ƙila kwararre zai iya gyara shi.

Duk da haka, har yanzu ba ku sami mafi kyawun ikon kayan aikin ba.

Mai siyar da ƙima da kayan aikinsa kuma ya kula da shi da kyau ba zai sayar da shi cikin mummunan yanayi ba. Idan ya zama haka; kashe hannu!

Tambayoyi ba su da tsada

Ziyarci shagon ba kawai yana ba ku damar kunna guitar ba har ma don gano dalilin da yasa mai siyar yake son kawar da kayan aikin.

A lokaci guda, zaku iya gano ko kayan aikin ne na farko kuma idan an yi wasu gyare -gyare. Mai siyarwa mai gaskiya zai ba da haɗin kai a nan.

Binciken cikakken kayan aiki ya zama tilas!

Ko da guitar tana ba da kyakkyawan ra'ayi a farkon gani da bayan bayanan farko, har yanzu yakamata ku kalli kayan aikin sosai.

A nan yana da mahimmanci a bincika frets musamman. Shin akwai alamun alamun ƙarfi mai ƙarfi na manyan wasanni?

Shin horo ko ma cikakken sake haɗa wuyan guitar zai zama dole a nan gaba?

Wannan lamari ne da yakamata ku yi la’akari da shi na kuɗi kuma ku haɗa a matsayin hujja a tattaunawar farashin ƙarshe.

Sassan da za a sawa sun haɗa da makanikai masu gyara, sirdi, gadar, haka ma masu ƙarfin lantarki da lantarki na gitar lantarki.

Idan kun lura da alamun lalacewa, ana iya sanya kayan aikin a kan wurin aiki ba da daɗewa ba.

A ƙarƙashin wasu yanayi, ƙananan lahani kuma ana iya gyara su tare da ƙaramin sa baki, wanda zaku iya yi da kanku.

Tabbas, koyaushe yakamata ku tuna cewa wannan kayan aiki ne da aka yi amfani da shi kuma wannan suturar ba makawa ce.

Bai kamata a manta da jiki da wuyan kayan aikin ba. Ƙananan "abubuwa da Dongs" galibi suna ba da kayan aiki ba tare da tambaya ba fara'a ta musamman.

Ba don komai ba ne sabbin gitarsi sanye take da abin da ake kira relic ex works, watau tsoffin tsofaffi, sabili da haka ya shahara da 'yan wasa da yawa.

Koyaya, idan jiki yana da fasa ko yanki na itace, misali akan wuyansa, ya tsage, don wasan ya lalace, yakamata ku ma ku nisanta daga guitar.

Idan gyara (misali akan karye abin kai) an aiwatar da su da kyau kuma ba a lalata sauti da kunnawa, wannan ba dole ba ne ya zama ma'auni na ƙwanƙwasa na kayan aiki.

Idanuwa hudu suna ganin sama da biyu

Idan har yanzu kuna farkon aikin gitar ku, yana da kyau ku ɗauki malamin ku ko gogaggen ɗan wasa tare da ku.

Amma ko da kun kasance a wurin na ɗan lokaci, tunanin wani abokin aikinku sau da yawa yana iya taimakawa kuma yana hana ku kallon abubuwan.

Kuma yanzu ina muku fatan nasara da yawa tare da siyan gitar ku!

Har ila yau karanta: Waɗannan su ne mafi kyawun gita don farawa don siye

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai