Raba Makirufo vs Amfani da Naúrar kai | Ribobi da fursunoni na Kowane

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Janairu 9, 2021

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Akwai dalilai da yawa da yasa zaku buƙaci saka hannun jari a cikin makirufo baya ga na'urar kai ta kai.

Ko kuna aiki daga gida, rikodin kwasfan fayiloli, rafi, ko ɓata lokaci mai yawa na wasan caca, kayan aikin fasaha na ku yana ƙayyade ingancin sauti na rikodin ku, taro, da ƙwarewar wasanku.

Yayin da kuke saita tsarin sauti don mafi kyawun aiki, dole ne ku yanke shawara ko za ku sayi lasifikan kai ko makirufo daban.

Waɗannan zaɓuɓɓuka biyu ne, amma duka biyun sun bambanta, duk da cewa suna da mahimmin farashin farashi. Mic shine mafi girman na'urar sauti.

Kuna iya riga kuna amfani da lasifikan kai don wasa ko yin kiran bidiyo don aiki, amma yaushe yakamata ku sayi makirufo daban vs. kawai amfani da lasifikar ku?

Shin zan yi amfani da naúrar kai ko mic daban

Ingancin muryar lasifikan kai ba shi da kyau kamar yadda za ku samu daga makirufo mai keɓewa saboda ƙaramin mic a cikin naúrar ku ba zai iya yin rijistar duk mitar madaidaiciya daidai ba.

Wannan yana nufin masu sauraron ku ba sa jin ku cikin sauti mai haske. Don haka idan da gaske kuna yin rikodin muryar ku, kuna son siyan mic na daban.

A ce kuna da sha'awar podcasting, vlogging, kuma tabbas har ma da wasannin raye -raye, ko yin wani abu inda za ku yi rikodin muryar ku don amfani da aikin ƙira. A wannan yanayin, zaku so duba cikin mic daban.

Zan yi bayanin bambance -bambancen da ke tsakanin su kuma in gaya muku dalilin da yasa duka zaɓuɓɓukan da suka dace, musamman don wasa da aiki, amma me yasa yakamata ku saka hannun jari a wannan mic ɗin daban idan kuna son mafi kyawun ingancin sauti.

Menene makirufo dabam?

Idan kuna son yin rikodin kwasfan fayiloli ko watsa mafi kyawun wasannin ku, kuna buƙatar makirufo mai inganci don kowa ya ji ku da ƙarfi.

Makirufo wani yanki ne na kayan aikin jiyo daban wanda ke makale cikin kwamfutarka.

Akwai mics iri biyu: USB da XLR.

USB Mic

Kebul na mic ƙaramin makirufo ne wanda kuke sakawa cikin tashar USB ta kwamfutarka.

Yana da kyau ga yan wasa da masu kwarara ruwa saboda yana tabbatar da cewa ana jin ku a fagen wasan caca yayin da kuke ihu waɗannan umarnin ga abokan aikin ku.

Hakanan yana da amfani idan kuna son tattauna muhimman ayyuka tare da abokan aikin ku saboda ingancin sauti ya fi abin da kuke samu da naúrar kai.

XLR Mic

XLR mic, wanda kuma aka sani da mic mic, yana ba da mafi kyawun ingancin sauti, amma ya zo da alamar farashi mai tsada.

Idan kun kasance mawaƙa ko mawaƙa, kuna son amfani da XLR mic don yin da watsa sauti mai inganci. Ko kwasfan fayilolin sauti sun fi ƙwararrun ƙwararru idan kun yi rikodi tare da XLR.

Kusa da nau'in haɗin mic ɗin, akwai manyan nau'ikan guda biyu Microphones: tsauri da kuma na'ura mai kwakwalwa.

Mai ƙarfi mai ƙarfi

Idan kuna yin rikodi a cikin gidan ku, kuna son amfani da mic mai ƙarfi, wanda ke soke amo na baya kuma ya dace da wuraren da ba studio ba kamar ɗakin ku ko ofisoshin aiki.

Maƙarƙashiyar Mic

Idan kuna da ɗakin rikodin rufaffen rufi, mic condenser yana ba da mafi kyawun ingancin sauti.

Yana buƙatar haɗa shi da tashar wuta, don haka ba za ku iya motsa shi ba, amma zurfin rikodin zai ba ku mamaki.

Waɗannan mics suna da amsar mitar mafi fa'ida, wanda ke nufin ingantaccen sauti don rikodin ku.

Idan ya zo da ingancin sauti, lasifikan kai ba su dace da ingantaccen toshe-in mic kawai saboda sautin ya fi bayyana ta mic.

Headsets suna ci gaba da haɓakawa, amma don ingantaccen yawo da rikodi, cikakken mic-plug mic yana da girma.

Mafi Makirufo

Lokacin zabar makirufo, babban abin da za a yi la’akari da shi shine ƙirar polar mic.

Lokacin yin rikodi, ana ɗaukar sautin a cikin ƙirar polar, wanda shine yankin kusa da mic.

Akwai manyan nau'ikan alamu guda uku, kuma suna ɗaukar sautin da ke kewaye da su ta kusurwoyi daban -daban. Wannan yana da tasiri kai tsaye akan yadda aka yi rikodin sauti.

Yayin da kuke yin rikodin muryar ku, kuna son amfani da mic tare da amsar mitar mitar, kamar Audio-Technica ATR2100x-USB Cardioid Dynamic Microphone (ATR Series),, saboda yana ware sautunan da kuke son yin rikodi kuma yana toshe hayaniyar waje.

Yawancin mics ba komai bane, wanda ke nufin suna ɗaukar sauti ta hanyar sauraro ta kowane bangare.

Wasu mics suna ɗaukar amo a cikin yanayin hyper-cardioid, wanda kawai yana nufin cewa mic yana sauraron sauti a cikin kunkuntar kuma zaɓi zaɓi kusa da mic. Saboda haka, yana toshe sautin da ke fitowa daga wasu kwatance.

Yawancin 'yan wasa sun fi son mic tare da ma'aunin LED kamar da Blue Yeti, wanda ke ba ku damar duba matakin muryar ku don ingantaccen sauti.

Don ƙarin zaɓuɓɓuka, duba na zurfin bita na microphones na condenser ƙarƙashin $ 200.

Idan kuna zaune a cikin unguwa mai aiki musamman tare da yawan hayaniyar waje, kamar babbar hanya, kuna iya ɗaukar mic tare da fasalin soke amo.

Yana tabbatar da cewa masu sauraron ku ba za su iya jin hayaniyar bango ba kuma muryar ku tana ɗaukar mataki na tsakiya.

Har ila yau karanta: Mafi kyawun Wayoyin Waya Don Rikodin Mahalli Mai Hayaniya.

Menene na'urar kai?

Naúrar kai tana nufin belun kunne tare da makama a haɗe. Irin wannan na’urar mai jiwuwa tana haɗi zuwa waya ko kwamfuta kuma tana bawa mai amfani damar saurare da magana.

Naúrorin kai sun yi daidai amma cikin nutsuwa a kusa da kai, kuma ƙaramin mic ɗin yana fita kusa da gefen kunci. Mai amfani yana magana kai tsaye a cikin mic na na'urar kai.

Mics galibi ba a haɗa su ba, wanda ke nufin suna ɗaukar sauti daga hanya ɗaya kawai, saboda haka ƙarancin sauti mara kyau idan aka kwatanta da mics na studio.

Idan kuna shirin yin taɗi da rikodin muryar ku, kuna son sauyawa daga naúrar kai kaɗai zuwa mic daban saboda ingancin sauti kusan babu kwatankwacinsa.

Bayan haka, kuna son masu sauraron ku su ji muryar ku, ba mic lasifikan kai ba.

Headsets sun fi shahara da yan wasa, musamman masu kwarara ruwa, saboda suna iya jin sauran 'yan wasan kuma suna sadarwa da abokan wasan su.

Naúrar kai ta dace saboda yana bawa mai amfani damar samun hannayensu kyauta don bugawa ko wasa.

An kera belun kunne na caca don ƙwarewar wasan kuma an tsara su tare da ta'aziyya, kamar yadda 'yan wasa da yawa ke ɗaukar sa'o'i da yawa suna saka na'urorin.

Kyakkyawan lasifikan kai yana da kyau ga yan wasa da kiran Zoom na yau da kullun, amma bai kusan zama da amfani ga rikodin murya ba saboda muryar ku ba ta da inganci.

Hakanan ana amfani da belun kunne a cikin tallafin fasaha da masana'antar sabis na abokin ciniki saboda yana bawa mai aiki damar yin magana da abokin ciniki yayin buga rubutu.

Mafi Headsets

Kamar yadda na ambata a baya, belun kunne ba na wasa bane kawai.

Tare da ƙarin mutane suna aiki daga gida, lasifikan kai sune mahimman na'urori don nasarar taro, tarurruka, da kiran Zoom.

Babban abin dubawa yayin siyan lasifikan kai shine ta'aziyya.

Dole belun kunne ya zama yana da isasshen haske, don haka ba sa sanya kan ku ƙasa, musamman idan kuna amfani da su na awanni a ƙarshe.

Kayan kunnen kunne ya kamata ya zama mai taushi, don haka ba zai fusata kunnuwan ku ba.

Hakanan, ƙafar yakamata tayi kauri, don haka yayi daidai da kan ku daidai, yana tabbatar da kwanciyar hankali.

Yan wasa suna da buƙatu daban -daban idan aka kwatanta da waɗanda ke aiki daga gida.

Yin caca ƙwarewa ce ta nutsewa; don haka, lasifikan kai dole ne ya ba da takamaiman fasali.

Wadannan sun hada da:

  • ingancin sauti mai kyau
  • warewar surutu
  • fice ta'aziyya.

Mai wasan yana buƙatar samun dama ga matakan daidaitawa da sauƙin isa ga maɓallin sarrafawa.

Idan aka kwatanta da makirufo, yawancin belun kunne suna da rahusa, kamar da Razer Kraken, wanda ke da mic cardioid wanda ke rage amo na baya.

Raba Makirufo vs Amfani da Naúrar kai: Ribobi & Fursunoni

Dangane da abin da kuke son amfani da na'urar don, kuna buƙatar auna fa'idodi da rashin amfanin duka na'urorin.

Ribobi na Headsets

Hakanan belun kunne yana da fa'idarsu ba shakka, kamar:

  • affordability
  • Sigogin-soke hayaniya
  • Ta'aziyya
  • Babu hayaniyar bugun keyboard

Headsets baya buƙatar wani ƙarin kayan aiki. Mai amfani yana haɗa shi cikin tashar USB don fara magana da yawo.

Ana saka belun kunne a kai, kuma makirufo yana kusa da bakin, don haka kuna da hannayenku kyauta don amfani da madannai ko mai sarrafawa.

Naúrar kai ba ta ɗaukar mafi yawan hayaniyar keyboard. Sabanin haka, mic mic ɗin yana ɗaukar bugun maɓalli da yawa don wasu su ji su ta sabis ɗin wayarku ta intanet.

Yawancin lasifikan kai suna da inganci sosai wajen yanke amo na baya, don haka duk mutane suna jin muryar ku.

Ribobi na Deskaukaka-Tsaye / Raba Mics

Kamar yadda na ambata a baya, lokacin da aikinku ke buƙatar sauti mai inganci kewaye da sauti, mic shine mafi kyawun zaɓi.

Mic mai kwazo zai iya taimaka muku yin rikodin sauti mai inganci kuma tabbatar da an ji muryar ku da ƙarfi.

Akwai dalilai da yawa da ya sa yakamata ku zaɓi mic daban a kan lasifikan kai:

  • Mics ɗin suna da maɓallan don ku iya samun damar sarrafawa ta tebur ko na'ura wasan bidiyo, ko kuna iya hanzarta zuwa don danna maɓallin da kuke buƙata.
  • Ingancin sauti ya bayyana sarai kuma ya fi yawancin lasifikan kai.
  • Yawancin mics suna ba da samfuran sauti iri -iri, kuma kuna iya yin rikodin sauti a cikin cardioid, stereo, omnidirectional, da yanayin biirectional.
  • Mics na wasan caca na USB sun dace don matsawa Youtube da yawo akan dandamali kamar Twitch
  • Kuna iya amfani da mic don motsawa kusa da kama tambayoyin kai tsaye cikin inganci.

Raba Makirufo vs Amfani da Naúrar kai: Hukuncinmu na Ƙarshe

Dukansu belun kunne da mics da aka ɗora akan teburi zaɓuɓɓuka ne masu dacewa idan kuna son yin wasanni tare da abokan wasan ku.

Amma, idan kuna yin rikodin kwasfan fayiloli ko kiɗa, kun fi kyau tare da mic-studio mai girma.

Don aiki, koyarwa, da Taron Zuƙowa, lasifikan kai na iya yin aikin, amma koyaushe za ku yi haɗarin watsa hayaniyar keyboard da sautuka.

Don haka, muna ba da shawarar madaidaicin mic, wanda ke da amsa madaidaiciya kuma yana ba da ingantaccen sauti.

Idan kuna neman na'urar yin rikodi don coci, duba: Mafi Wayoyin Waya Mara waya Don Coci.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai