Jikin guitar da nau'ikan itace: abin da za ku nema lokacin siyan guitar [cikakken jagora]

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuni 27, 2022

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Kafin ka yanke shawarar siyan guitar, za ka buƙaci yanke shawara idan kana son gitar acoustic, gitar lantarki, ko kuma na'urar lantarki.

Jikin guitar da nau'ikan itace- abin da za a nema lokacin siyan guitar [cikakken jagora]

Gitarar daɗaɗɗen jiki na lantarki su ne waɗanda ba su da ɗakuna ko ramuka kuma duk jikin an gina shi da katako mai ƙarfi.

Semi-hollow yana kwatanta jikin guitar wanda ke da ramukan sauti a ciki, yawanci guda biyu masu girma. Jikin guitar acoustic ne m.

Lokacin siyayya don guitar, yana da mahimmanci a san abin da za ku nema don nemo mafi kyawun buƙatun ku.

Biyu daga cikin muhimman abubuwan da za a yi la'akari da su sune siffar jiki da itacen sautin. Siffar jikin guitar da itacen da aka yi da ita suna da tasiri sosai akan sautin guitar ɗin ku.

Wannan labarin zai koya muku duka game da nau'ikan jikin guitar da kayan don ku iya yanke shawara mai fa'ida lokacin siyan guitar ta gaba.

Nau'in guitar jikuna

akwai manyan nau'ikan jikin guitar guda uku: jiki mai ƙarfi, jiki mara ƙarfi, da jiki mara ƙarfi.

Gitarar jiki mai ƙarfi su ne lantarki guitars da kuma mafi mashahuri nau'in - suna da ɗorewa, m, kuma mai araha.

Gitarar jiki mara nauyi guitars ce mai sauti. Akwai a Semi-acoustic guitar da aka sani da archtop ko jazz guitar kuma yana da jiki mara kyau amma zan shiga cikin hakan nan ba da jimawa ba.

Gitaran jiki masu ratsa jiki guraren lantarki ne masu ramukan sauti. Ba su cika gamawa ba fiye da ƙwararrun gita amma suna ba da sauti na musamman.

Jikin gita ana yin su ne da itace. Gitarar wutar lantarki na iya samun ƙarewa iri-iri amma gitatan sauti galibi itace na halitta ne.

The mafi yawan nau'in itace da ake amfani da su don jikin guitar Maple ne, ko da yake mahogany da alder suma shahararrun zabi ne.

Amma bari mu dubi dukkan wadannan bangarori dalla-dalla.

Guitar jiki mara nauyi

Jikin gita maras kyau, kamar yadda sunan ke nunawa, gabaɗaya.

Sautin gitar jiki mara fa'ida ya fi armashi da sauti fiye da na a m guitar guitar.

Hakanan sun fi sauƙi ga amsawa a babban kundin amma ana iya guje wa wannan tare da saitunan amp daidai.

Gitaran jiki masu fashe suna da sauti amma akwai gitar da aka fi sani da archtop ko jazz guitar.

Tushen yana da jiki mara zurfi amma kuma yana da farantin karfe a baya don taimakawa wajen rage martani.

Akwai wasu ribobi da fursunoni masu alaƙa da gitar jiki mai ƙarfi ko mara ƙarfi:

Ribobi na gitar-jiki

  • Waɗannan guitars suna kunna sautin haske da taushi sosai
  • Fa'idar jiki mara fa'ida ta fuskar sauti da sauti shine yana ba da sautin yanayi.
  • Hakanan suna iya kunna sautunan ƙazanta da kyau
  • Tun da ba sa buƙatar amplifier, ana amfani da su akai-akai don yin wasan kwaikwayo.
  • Sun dace don zaman da ba a haɗa su ba kuma.
  • Tun da gitar na sauti sau da yawa ba su da tsada fiye da gitatan lantarki, suna da kyau kayan gabatarwa don masu farawa.
  • Wani fa'ida ita ce gitar masu sauti suna da sauƙin kulawa fiye da gitar lantarki saboda ba kwa buƙatar damuwa game da canza kirtani akai-akai kuma ba sa buƙatar kulawa da yawa.

Fursunoni na gitar-jiki

  • Jiki mara ƙarfi zai iya haifar da lamuran amsa idan ba a haɗa shi zuwa madaidaicin amplifier ba.
  • Lokacin da ba a fahimce shi ba, gitatan sauti na iya zama ƙalubale don ji a cikin rukunin rukuni.
  • Yawancin lokaci suna da ɗan gajeren tallafi.

Gitar jiki Semi-rami

Gitarar jiki mai ratsa jiki ita ce, kamar yadda sunan ke nunawa, rabin-rami.

Suna da farantin ƙarfe na bakin ciki a baya da ƙananan ramukan sauti guda biyu, wanda kuma aka sani da 'f-holes.'

Sautin gitar jiki mai ratsa jiki giciye ce tsakanin ramin jiki da ƙwaƙƙwaran gitar jiki.

Ba su da sauƙin amsawa kamar gitar jiki mara ƙarfi amma ba su da ƙarfi ko.

Zabi ne mai kyau don jazz, blues, da kiɗan rock.

Ribobi na gitatan jiki masu ratsa jiki

  • Babban fa'idar guitar jiki mai raɗaɗi-rami shine cewa yana haɗa mafi kyawun fasalulluka na duka ƙarfi da fashe, yana ba ku sautin sauti na ɗaya tare da ƙarin dorewar ɗayan.
    Sautin daɗaɗɗa mai daɗi da sauti mai daɗi mai daɗi ana samar da shi ta hanyar gita mara ƙarfi kuma shi ya sa yawancin mawaƙa suka fi son sa.
    Hakazalika da ƙwaƙƙwaran gitar jiki, wannan yana da sauti mai kyau mai haske da ƙarfi.
  • Gitarar da ba ta da tushe sun fi sauƙi kuma sun fi jin daɗin yin wasa na tsawon lokaci tunda akwai ɗan ƙaramin itace a jiki.

Fursunoni na gitayoyin jiki masu ratsa jiki

  • Asalin aibi na ɗan ƙaramin jiki na gitar shi ne cewa dorewarta ba ta da ƙarfi kamar ƙaƙƙarfan guitar ta jiki.
  • Har ila yau, gitars na jiki na rabin-raki na iya tsada kaɗan fiye da kaddarorin jiki, wanda shine wani hasara.
  • Ko da yake akwai ƙarancin ra'ayi game da ramukan ramuka fiye da masu ƙarfi, har yanzu akwai kaɗan saboda ƙananan ramuka a jiki.

Guitar jiki mai ƙarfi

Gita mai ƙarfi mai ƙarfi shine, kamar yadda sunan ke nunawa, gabaɗaya mai ƙarfi daga itace, kuma ba shi da ramuka.

Gitarar jiki mai ƙarfi guitars ne na lantarki. Suna daidaitawa kuma sun dace da nau'ikan salon kiɗa, gami da dutsen, ƙasa, da ƙarfe.

Idan aka kwatanta da gatar jiki mara-rauni, suna da cikakkiyar sauti kuma ba su da saurin amsawa.

Dangane da zayyana, ana iya yin wutar lantarki mai ƙarfi ta zama kusan kowace siga ko salo domin jiki ba shi da ɗakuna masu tada hankali.

Saboda haka, ƙaƙƙarfan guitar jiki na iya zama hanyar da za a zaɓa idan kana neman siffa ta musamman.

Ribobi na m guitar guitars

  • Sautin guitar mai ƙarfi yana da ƙarfi kuma ya fi mai da hankali fiye da gitar-jiki.
  • Hakanan ba su da saurin amsawa kuma sun fi dorewa.
  • Gitarar jiki mai ƙarfi sune mafi mashahuri nau'ikan - suna da yawa kuma suna da araha.
  • Tun da yawan itace yana rinjayar ci gaba, ƙwararrun gitas na jiki suna da mafi kyawun jin daɗi na nau'ikan jiki uku.
  • Harmonics na farko na ci gaba da jin daɗi lokacin da aka kunna rubutu, duk da haka jituwa ta sakandare da ta manyan makarantu kan yi shuɗe da sauri tunda babu ɗaki mai tada hankali.
  • Idan aka kwatanta da gitatar jiki mai raɗaɗi ko mara ƙarfi, ana iya ƙara ƙarfi da ƙarfi na guitar ba tare da damuwa game da martani ba.
  • Hakanan za su iya mayar da martani ga tasirin da sauri.
  • Ana samar da sauti mai kaifi saboda ƙaƙƙarfan kita-jiki ba su da saurin amsawa.
  • Bugu da ƙari, ƙarshen bass ya fi maida hankali kuma ya fi ƙarfi.
  • A kan guitars masu ƙarfi, bayanin kula na trebly shima yana da kyau sosai.
  • Takaitaccen bayanin guitar jiki ya fi sauƙi don sarrafa fiye da ramin jiki. Hakanan zaka iya kunna sautunan da ake iya faɗi da kyau sosai.

Fursunoni na m guitars na jiki

  • Gitaran jiki mara nauyi da rabin-rami suna da karin sautin sauti fiye da ƙwararrun gitatan jiki.
  • Jiki mai zurfi yana iya haifar da sautuna masu wadata da ɗumi, yayin da jiki mai ƙarfi ba zai iya ba.
  • Gitarar wutar lantarki mai ƙarfi ta jiki ta fi nauyi fiye da gita mai raɗaɗi ko raɗaɗi tunda tana da yawa kuma an gina ta da ƙarin itace.
  • Wani koma-baya kuma shi ne, tun da tsayayyen jiki ya dogara da haɓakawa, ba zai aiwatar da sautin ba kamar yadda jiki mara fashe ko ɓarke ​​​​jiki idan kuna son kunna unplugged. Don haka, kuna buƙatar amfani da amp lokacin kunna gita mai ƙarfi na jiki.

Menene bambanci a sauti tsakanin m-jiki, m da rabin-rami jiki?

Bambancin sauti tsakanin waɗannan nau'ikan jikin guda uku yana da matuƙar mahimmanci.

Gitatar jiki mai zurfi da ɗimbin ramuka suna da ɗumi, ƙarar sauti mai laushi yayin da ƙaƙƙarfan kataran jiki suna da sauti mai kaifi, mai mai da hankali sosai.

Gitarar wutar lantarki tare da jikin katako mai ƙarfi ba su da ramukan sauti. Saboda babban yawa, wannan yana ba da ƙaƙƙarfan gitas na jiki tare da ɗorewa mai yawa da ƙarancin ra'ayi.

Gitarar wutar lantarki ta jiki mai raɗaɗi suna da "ramukan sauti ko f-ramuka".

Sautin guitar ɗin yana daɗaɗaɗaɗaɗa da ƙara sauti saboda waɗannan ramukan f-ramuka, waɗanda ke ba da damar ɓangaren sautin don sake jujjuyawa cikin jiki.

Ko da yake ba kamar ƙaƙƙarfan gitar jiki ba, gitatar jiki mara ƙarfi duk da haka suna ba da ɗorewa mai yawa.

Ƙarshe amma ba kalla ba, gitatan sauti suna da jikin itace mara ƙarfi. Suna da sautin halitta ko na halitta a sakamakon haka, amma ba su da dorewar gitar lantarki.

Nauyin jiki

Lokacin zabar jikin guitar, la'akari da irin nau'in kiɗan da kuke son kunnawa, da kasafin kuɗin ku da nauyin guitar.

Idan kun kasance mafari, ƙwaƙƙwaran gita-jiki wuri ne mai kyau don farawa.

Gitarar jiki mai ƙarfi sune nau'in guitar mafi nauyi, don haka idan kuna neman wani abu mai sauƙi, gitatar jiki mara ƙarfi ko mara ƙarfi na iya zama mafi kyawun zaɓi.

Idan kuna son kunna takamaiman nau'in kiɗan, kamar jazz ko ƙarfe, to kuna buƙatar nemo guitar lantarki wanda aka kera don wannan salon.

Kuma idan kuna neman ciniki, duba amfani da gitar - Kuna iya samun babban abu akan kayan aiki mai inganci.

Taba mamaki me yasa ake siffanta gitar yadda za a fara da su?

Siffofin jikin gita: guitar guitar

Gitarar Acoustic sun zo da siffofi iri-iri. kowanne da nasa amfani da rashin amfaninsa.

Zane na guitar zai tasiri duka sautin da kuma yadda yake jin dadi a cikin hannayenku.

Ko da guitars tare da ainihin siffar iri ɗaya na iya yin sauti daban-daban godiya ga alamar da takamaiman canje-canjen ƙira!

Anan akwai sifofin jikin gitar mai sauti:

Gitar dakin

Siffar jikin parlour ita ce mafi ƙanƙanta a cikin duk sifofin jikin gitar mai sauti. A sakamakon haka, yana da sauti mai laushi.

Gitar falon babban zaɓi ne ga ƴan wasan da ke son sauti mai ma'ana.

Hakanan shine mafi kyawun guitar don ɗaukar yatsa godiya ga ƙaramin girman wanda ya sa ya sami kwanciyar hankali sosai.

Gitar parlour na fender tare da allon yatsan goro

(duba ƙarin hotuna)

Gitarar parlour (kamar wannan kyakkyawa daga Fender) ba su da farin jini kamar yadda suke a da amma an sake samun bullowar shaharar su a baya-bayan nan.

Ƙananan girman guitar guitar ya sa ya zama babban zaɓi ga 'yan wasa masu ƙananan hannu. Hakanan zaɓi ne mai kyau ga ƴan wasan da suke son guitar shuru wanda ba zai damun wasu ba.

Sautin yana da daidaito, haske, kuma an mai da hankali sosai idan aka kwatanta da manyan gita.

Amfanin guitar guitar

  • Karamin girman jiki
  • Mai girma ga 'yan wasa da ƙananan hannaye
  • Sauti mai nutsuwa
  • Mai girma don ɗaukar yatsa
  • Madaidaitan sautuna

Rashin amfanin gitar parlour

  • Sauti mai laushi
  • Wataƙila ya yi ƙanƙanta ga wasu 'yan wasa

Gitar kide kide

Siffar jikin wasan kide kide ya yi karami fiye da ban tsoro da babban dakin taro. A sakamakon haka, yana da sauti mai laushi.

Gitar kide kide, kamar wannan Yamaha model, zabi ne mai kyau ga 'yan wasan da suke son sauti mai laushi tare da haske mai yawa.

Kamar gitar parlour, wannan kuma yana da kyau don ɗaukar yatsa.

Yamaha FS830 Karamin Jiki Soyayyen Babban Gitar Acoustic, Taba Sunburst guitar kide kide

(duba ƙarin hotuna)

Ƙananan girman guitar kide kide yana sa ya zama babban zaɓi ga 'yan wasa masu ƙananan hannaye.

Sautin yana mai da hankali, kuma tsakiyar kewayon ya fi bayyana fiye da a kan abin tsoro.

Amfanin guitar kide kide

  • Karamin girman jiki
  • Mai girma ga 'yan wasa da ƙananan hannaye
  • Sauti mai haske
  • Yana aiki da kyau don wasan kwaikwayo kai tsaye

Rashin amfanin gitar kide kide

  • Sauti mai laushi
  • Wataƙila ya yi ƙanƙanta ga wasu 'yan wasa
  • Maiyuwa yayi shuru sosai

Har ila yau karanta: Yadda Gitar Yamaha ke tattarawa & mafi kyawun samfura guda 9 da aka bita

Grand concert guitar

Siffar guitar na gargajiya, wanda aikin Antonio Torres ya taimaka wajen daidaitawa, shine tushen babban kide kide.

Yana ɗaya daga cikin ƙirar guitar mafi natsuwa. Yana da ban mamaki duk-gaitar saboda yana da ƙaƙƙarfan rajistar tsakiyar kewayon.

The Thomas Humphrey na gargajiya guitars kuma galibin gitar kide-kide sun shahara saboda sautin tsaka-tsaki.

Sautin sa ba daidai ba ne ko haske kamar na ƙananan ƙirar kuma ba shi da girma ko bassy kamar na manyan juzu'i don haka babban tsaka-tsaki ne.

Babban gitar kide kide yana da kunkuntar nisa a kugu idan aka kwatanta da abin tsoro.

Amfanin babban gitar kide kide

  • Mai girma don yin aiki kai tsaye
  • m
  • Sauti mai ƙarfi mai ƙarfi

Rashin hasara na babban gitar kide kide

  • Maiyuwa yayi shuru ga wasu
  • Ba kamar shahara ba

Gitar sauti na gargajiya

Gitar sauti na gargajiya shine guitar kirtani na nylon. Ana kiransa guitar "classical". saboda nau'in guitar ce da ake amfani da ita a waƙar gargajiya.

Gita na gargajiya yana da sauti mai laushi fiye da gitar ƙarafa mai kirtani.

Zabi ne mai kyau ga 'yan wasan da ke son sauti mai laushi ko kuma waɗanda ke son kunna kiɗan gargajiya.

Cordoba C5 CD na gargajiya Acoustic Nylon String Guitar, Jerin Iberia

(duba ƙarin hotuna)

Siffar na gargajiya guitar yayi kama da gitar kide kide, amma yawanci ya fi girma.

Fa'idodin gitar sauti na gargajiya

  • Sauti mai laushi
  • Mai girma don kiɗan gargajiya

Lalacewar gitar sauti na gargajiya

  • Zaren nailan na iya zama da wahala ga wasu 'yan wasa
  • Sautin ba shi da ƙarfi kamar guitar-string

Auditorium guitar

Gitar dakin taron ba za a ruɗe shi da Babban Auditorium ba, wanda ke da siffar jiki daban.

Gitar dakin taron tana kama da girman da ba a taɓa gani ba, amma tana da kunkuntar kugu da jiki mara zurfi.

Sakamako shine gitar da ke jin daɗin kunnawa kuma yana da tsinkaya mai kyau.

Sautin ɗakin taron yana da daidaito sosai, tare da ƙaƙƙarfan treble da bass mai wadata.

Amfanin gitar dakin taro

  • Dadi don yin wasa
  • Babban hasashe
  • Daidaitaccen sauti mai kyau

Rashin amfanin gitar dakin taro

  • Zai iya zama ɗan rashin jin daɗi don wasa
  • Ba kamar surutu ba

Grand hall guitar

Babban dakin taro wani nau'in jiki ne mai jujjuyawar da ke tsakanin abin tsoro da gitar kide kide.

Yana da ɗan ƙarami fiye da ban tsoro, amma yana da ƙarar sauti fiye da guitar kide kide.

Washburn Heritage Series HG12S Grand Auditorium Acoustic Guitar Natural

(duba ƙarin hotuna)

Babban dakin taro zabi ne mai kyau ga 'yan wasan da suke son gita iri-iri wanda ke da dadi don wasa.

Yana da babban zaɓi don nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri, gami da ƙasa, dutsen, da jazz.

Amfanin katafaren dakin taro na guitar

  • Siffar jiki iri-iri
  • Dadi don yin wasa
  • Mai girma ga nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri

Rashin hasara na babban ɗakin taro na guitar

  • Wannan guitar yana da raunin murya
  • Gajeren dorewa

Guitar mai ban tsoro

Dreadnought shine mafi shaharar siffar jiki don gitatan sauti. Babban gita ne mai sauti mai ƙarfi wanda galibi ana amfani dashi don yin wasa akan mataki.

Dreadnought yana da daidaito sosai, yana sa shi jin daɗin yin wasa na tsawon lokaci.

Babban girman abin tsoro yana ba shi babban sauti, tare da yawan tsinkaya. Bass yana da wadata kuma cikakke, yayin da tsayin daka ke da haske da haske.

Fender Squier Dreadnought Acoustic Guitar - Sunburst

(duba ƙarin hotuna)

Yana da babban nau'in guitar don rakiyar sauti kuma yana da mashahuri tare da masu zaɓe.

Gitatar Dreadnought suna da kyau ga nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in kifin)” na Dreadnought”.

Idan kana neman guitar ta kewaye, dreadnought babban zabi ne.

Amfanin gitar mai ban tsoro

  • Soundaramar ƙarfi
  • Dadi don yin wasa
  • Mai girma ga nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri
  • Yana rakiyar muryoyin da kyau

Lalacewar gitar mai ban tsoro

  • Wasu abubuwan tsoro suna da arha kuma suna da kyau
  • Sauti na iya zama rashin daidaituwa

Guitar da ba a taɓa gani ba

Dreadnought mai zagaye-kafada shine bambancin ban tsoro na gargajiya. Kamar yadda sunan ya nuna, kafadun guitar suna zagaye.

Dreadnought mai zagaye-kafada yana raba fa'idodi iri ɗaya kamar na gargajiya.

Yana da sauti mai ƙarfi kuma yana jin daɗin yin wasa. Hakanan yana da kyau ga nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri daban-daban na nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri-iri iri-iri na iri-iri na iri-iri na iri-iri") da nau'i da nau'i na nau'i da nau'i da nau'i da nau'i ko nau'i ko nau'i") da nau'i da nau'i na halitta da kuma nau'i da nau'i na halitta da nau'in") da nau'i da nau'i da kuma nau'i da nau'i daban-daban" da nau'i da nau'i ko nau'i na roba" da nau'in ) da kuma nau'i .

Babban bambanci tsakanin su biyun shi ne cewa zagayawa-kafada dreadnought yana da sauti mai zafi.

Idan kuna neman abin tsoro tare da sauti daban-daban, zagaye kafada babban zaɓi ne.

Amfanin gitar da ba a taɓa jin daɗin kafaɗa ba

  • Soundaramar ƙarfi
  • Sauti mai dumi
  • Dadi don yin wasa
  • Mai girma ga nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri

Lalacewar gitar da ba ta da tushe ta kafada

  • Sauti ba sabon abu bane
  • Zai iya zama tsada

Jumbo guitar

Siffar jikin jumbo yayi kama da ban tsoro, amma ya fi girma da faffadan jiki!

Girman da aka ƙara yana ba jumbo ƙarin tsinkaye da girma.

Jumbo babban zaɓi ne ga 'yan wasan da ke son sautin tsoro, amma tare da ɗan ƙaramin ƙarfi.

Wannan guitar yana da kyakkyawar amsawar bass don haka yana da kyau a lokacin da ake yin tagumi.

Amfanin gitar jumbo

  • Har ma da hasashe da girma fiye da tsoro
  • Mai girma ga 'yan wasan da suke son sauti mai ƙarfi
  • Mafi kyau ga strumming

Lalacewar gitar jumbo

  • Yana iya zama babba ga wasu 'yan wasa
  • Zai iya yin sauti mai laushi

Shin siffar guitar tana tasiri sauti da sauti?

Siffar jikin guitar gabaɗaya tana da tasiri akan sauti da sautin.

Ƙaramin gitar jiki yana ba da ƙarin madaidaicin sauti. Abin da wannan ke nufi shi ne ƙaramar ƙararrawa, tsakiya, da manyan sautuna suna da irin wannan ƙara don haka sun daidaita.

Girman girman gitar, ƙananan faɗuwar za su ƙaru, don haka ƙananan filaye za su yi ƙarfi idan aka kwatanta da manyan sautuna.

Wannan yana haifar da sautin da ba shi da daidaituwa fiye da ƙaramin guitar.

Duk da haka, yana da mahimmanci a lura cewa kawai saboda gitar da ba ta da daidaituwa ba yana nufin ba kayan aiki mai kyau ba ne.

Dangane da salon kiɗa, wasu 'yan wasa sun fi son sautin da bai dace ba. Alal misali, ɗan wasan Blues zai iya son ƙarin ƙarancin ƙarshen wannan halayyar.

Bayan haka, ba shakka, akwai lokuttan da bass mai nauyi ya yi kyau sosai kuma ana buƙata akan takamaiman rikodin.

Idan kun kunna rakiyar mawaƙin jagora, za a iya nutsar da kutse idan sautin ku ya yi yawa har ma ana buƙatar bass mai nauyi.

Gabaɗaya, da gaske ya dogara da abin da kuke nema a cikin sautin guitar mai hikima.

Dangane da sautin, siffar jikin guitar yana da tasiri akan yadda igiyoyin ke girgiza.

Wannan yana nufin cewa wasu siffofi za su jaddada wasu sautuna akan wasu.

Misali, gitar mai ban tsoro zai sami ƙarancin ƙarancin ƙarewa saboda babban jiki yana ba da damar ƙananan mitoci don haɓakawa da gaske.

A gefe guda kuma, ƙaramin gita kamar ɗaki zai sami ƙarancin ƙarancin ƙarewa kuma mafi girman mitoci saboda jiki baya ƙyale ƙananan mitoci suyi rawar jiki sosai.

Don haka, idan kuna neman guitar tare da ƙarancin ƙarancin ƙarewa, kuna iya neman abin tsoro.

Idan kana neman guitar tare da mafi girman matsayi, za ka iya so ka nemi guitar parlour.

Siffofin jikin gita: gitar lantarki

Idan ya zo ga gitar lantarki, akwai wasu shahararrun siffofi: da Stratocaster, da Telecaster, da kuma Les Paul.

Stratocaster

Stratocaster yana daya daga cikin fitattun sifofin gitar lantarki. 'Yan wasa da dama ne suka yi amfani da shi, daga Jimi Hendrix zuwa Eric Clapton.

Stratocaster yana da siriri jiki da wuyan kwaɓe. Sakamakon shine guitar mai sauƙin kunnawa kuma yana da sauti mai kyau.

Fender stratocaster lantarki guitar jiki siffar

(duba ƙarin hotuna)

Stratocaster shine zabi mai kyau ga ƴan wasan da suke son madaidaicin guitar wanda ke da daɗin kunnawa. Hakanan zaɓi ne mai kyau ga 'yan wasan da suke son guitar tare da sautin "jangly".

Telecaster

Telecaster wani sanannen sifar guitar lantarki ne. 'Yan wasa kamar Keith Richards da Jimmy Page ne suka yi amfani da shi.

Telecaster yana da jiki wanda yayi kama da Stratocaster, amma yana da sautin “blunter”. Sakamakon shine guitar da ke da kyau ga 'yan wasan da ke son sautin "beefier".

lespaul

The Les Paul sanannen sigar guitar lantarki ce wacce 'yan wasa kamar Slash da Jimmy Page ke amfani da su.

Les Paul yana da kauri jiki wanda ya ba shi sautin "mai". Sakamakon shine guitar da ke da kyau ga 'yan wasan da ke son sautin "kauri".

Superstrat

Superstrat nau'in guitar lantarki ne wanda ya dogara akan Stratocaster.

An ƙera shi ne don ƴan wasan da ke son guitar da za a iya amfani da su don salo iri-iri, daga ƙasa zuwa ƙarfe.

Superstrat yana da jiki wanda yayi kama da Stratocaster, amma yana da ƙarin "m" sauti.

Sakamakon shine guitar da ke da kyau ga 'yan wasan da ke son guitar mai dacewa da za a iya amfani da su don salo iri-iri.

Gitaran lantarki masu siffa mara kyau

Akwai kuma wasu gitatan lantarki waɗanda ke da sifofi marasa kyau. Ana yin waɗannan gita sau da yawa don takamaiman dalilai ko salon kiɗa.

Misalai na gitatan wutar lantarki masu siffa sun haɗa da:

  • Gibson Firebird
  • Rickenbacker 4001
  • Fender Jaguar

Gibson Firebird

Gibson Firebird gita ne na lantarki wanda ya dogara akan siffar tsuntsu. An ƙera shi don ƴan wasan da ke son guitar mai sauƙin kunnawa kuma yana da sauti mai kyau.

Farashin 4001

Rickenbacker 4001 guitar bass ce ta lantarki wacce ta dogara akan siffar kyanwa. An ƙirƙira shi don ƴan wasan da ke son guitar bass mai sauƙin kunnawa kuma yana da sauti mai kyau.

Farashin Jaguar

Fender Jaguar Gitarar lantarki ce wacce ta dogara da siffar jaguar. An ƙera shi don ƴan wasan da ke son guitar mai sauƙin kunnawa kuma yana da sauti mai kyau.

Fender Jaguar guitar ce ta lantarki wacce ta dogara akan siffar jaguar

(duba ƙarin hotuna)

Akwai wasu amma kuna son siyan wadancan idan kun riga kun saba da gitar lantarki kuma kuna son gitar masu tarawa.

Guitar sautin jikin katako

Tonewood yana nufin nau'in itacen da ake amfani da shi a jikin guitar. Nau'in tonewood zai iya yin babban tasiri akan sautin guitar.

Wane itace ya fi dacewa don jikin guitar?

Mafi yawan itatuwan daji sune alder, ash, maple, spruce, cedar, koa, katako, da mahogany.

Nau'in itacen da ake amfani da shi don jikin guitar yana da babban tasiri akan sautin guitar. Dabbobi daban-daban suna da halayen tonal daban-daban.

Waɗanda ke neman cikakken naushi da naushi kamar na Fender Strat fi son alder yayin da waɗanda ke son kashe ƙarin don daidaitaccen sauti za su zaɓi koa ko maple.

Shin, kun sani akwai kuma gitar da aka yi da fiber carbon? Yana sa su kusan rashin lalacewa!

Yadda za a zabi nau'in jikin guitar daidai don bukatun ku

Don haka, lokaci ya yi da za a zaɓi guitar… amma wane nau'in jiki ne ya fi dacewa da ku?

Amfanin kowane nau'in jikin guitar

Amfanin na iya bambanta dangane da salon kiɗan da kuke son kunnawa.

Anan ga jagora mai sauri don taimaka muku zaɓi:

Gitarar Acoustic suna da jiki mara ƙarfi don haka sune nau'in guitar mafi sauƙi. Suna samar da sauti mai dumi, na halitta wanda ya dace da zaman da ba a haɗa shi da mawaƙa-mawaƙa.

Gitarin jiki mai ƙarfi shine mafi yawan nau'in guitar lantarki. Ana iya amfani da su don kowane nau'in kiɗa, daga ƙasa zuwa ƙarfe.

Har ila yau, guitars masu ƙarfi su ne mafi sauki don kiyayewa. Ba su da ramuka a jikin katako, don haka ba sa mayar da martani kamar gitar jiki mara nauyi.

Gitaran jiki masu ratsa jiki suna da ramukan sauti guda biyu da shingen katako da ke gudana a tsakiyar jiki.

Wannan ƙira yana nufin ba su da sauƙin amsawa kamar gitar jiki mara ƙarfi, amma kuma ba su da ƙarfi.

Shahararren zabi ne ga 'yan wasan jazz da blues amma rockers kamar su ma!

Wani nau'in jikin guitar ya fi dacewa ga masu farawa?

Lokacin da kuke fuskantar zaɓi don samun ƙwaƙƙwaran-jiki ko ƙarancin gitar lantarki, yana zuwa ga irin salon kiɗan da kuke son kunnawa.

Idan kuna son yin wasa da ƙarfe ko dutse, to mai ƙarfi-jiki shine hanyar da za ku bi. Idan kuna son wani abu tare da ƙarin sautin jazzy ko bluesy, to, rabin-rami shine mafi kyawun zaɓi.

Idan kun fara farawa, muna ba da shawarar samun gitar sauti. Su ne mafi saukin koyon wasa kuma ba kwa buƙatar amplifier.

Yanzu da kuka san fa'idodin kowane nau'in jikin guitar, lokaci yayi da za ku zaɓi wanda ya dace a gare ku!

Takeaway

Babu amsa daidai ko kuskure idan ana batun zabar nau'in jikin guitar. Duk ya dogara da abubuwan da kake so da kuma salon kiɗan da kake son kunnawa.

Idan kun kasance mafari, muna ba da shawarar samun guitar mai sauti. Su ne mafi sauƙi don yin wasa kuma ba kwa buƙatar amplifier.

Da zarar kun yanke shawarar nau'in jiki, mataki na gaba shine zabi itacen da ya dace don gitar ku.

Nau'in itacen da ake amfani da shi don jikin guitar na iya yin babban tasiri a kan sautin gaba ɗaya.

Kuna iya sha'awar yadda ƙarewar itacen guitar ke tasiri sauti da kamannin guitar

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai