Menene guitar Stratocaster? Nemo taurari tare da gunkin 'Strat'

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Bari 3, 2022

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Idan kun san wani abu game da gitatan lantarki, kun riga kun san game da Fender Guitar da gunkin Strat ɗin su.

Ana iya cewa Stratocaster shine mafi mashahurin guitar lantarki a duniya kuma wasu manyan sunaye a cikin kiɗa sun yi amfani da su.

Menene guitar Stratocaster? Nemo taurari tare da gunkin 'Strat'

Stratocaster samfurin gitar lantarki ne wanda Fender ya tsara. Yana da sumul, haske, kuma mai ɗorewa tare da mai kunnawa a zuciyarsa domin yana da sauƙi da jin daɗin yin wasa, tare da zaɓin fasali kamar wuyan kulle-kulle wanda ya sa ya zama mai arha don samarwa. Tsarin karba uku yana ba da gudummawa ga sautinsa na musamman.

Amma me ya sa ya zama na musamman? Bari mu kalli tarihinsa, fasalinsa, da dalilin da ya sa ya shahara a tsakanin mawaƙa!

Menene guitar Stratocaster?

Asalin Stratocaster ingantaccen samfurin guitar lantarki na jiki wanda Fender Musical Instruments Corporation ya ƙera.

An kera shi kuma an sayar dashi tun 1954 kuma har yanzu yana ɗaya daga cikin shahararrun gitar lantarki a duniya a yau. Leo Fender, Bill Carson, George Fullerton, da Freddie Tavares ne suka fara tsara shi a cikin 1952.

Asalin Stratocaster ya ƙunshi jikin da aka ƙera, ɗimbin coil guda uku, da gada na tremolo / wutsiya.

Strat ya kasance ta canje-canjen ƙira da yawa tun daga lokacin, amma shimfidar asali ta kasance iri ɗaya tsawon shekaru.

Hakanan an yi amfani da wannan guitar a cikin kewayon nau'ikan nau'ikan, daga ƙasa zuwa karfe. Ƙwararrensa ya sa ya zama abin fi so a tsakanin mafari da gogaggun mawaƙa iri ɗaya.

Guita ce mai sassauƙa sau biyu tare da siffar ƙaho mai tsayi wanda ke sa na'urar ta daidaita. An san wannan guitar don girman girman sa da kuma sarrafa sautin saƙon da kuma tsarin tremolo mai maki biyu.

Sunayen "Stratocaster" da "Strat" ​​alamun kasuwanci ne na Fender wanda ke tabbatar da cewa kwafi baya ɗauka akan suna ɗaya.

Sauran masana'antun' ripoffs na Stratocaster an san su da S-Type ko ST-type guitars. Suna kwafi wannan sifar ta guitar saboda yana da daɗi ga hannun ɗan wasan.

Koyaya, yawancin 'yan wasa sun yarda cewa Fender Strats sune mafi kyau, kuma sauran guitars-style na Strat ba iri ɗaya bane.

Menene sunan farko Stratocaster nufi?

Sunan 'Stratocaster' da kansa ya fito ne daga shugaban tallace-tallace na Fender Don Randall saboda yana son 'yan wasa su ji kamar an sanya su a cikin yanayin.

Kafin haka, gitatan wutar lantarki na Stratocaster sun kasance suna kwaikwayi siffa, rabo, da salon gitar sauti. An sake tsara fasalinsa don amsa bukatun 'yan wasa na zamani.

Gitarar jiki mai ƙarfi ba ta da hani ta jiki kamar gitar ƙararrawa da ɗimbin raɗaɗi. Domin gitar lantarki mai ƙarfi mai ƙarfi ba ta da ɗaki, yana da sassauƙa.

Don haka sunan "strat" ​​ya kamata ya nuna cewa wannan guitar na iya "kai ga taurari."

Ka yi la'akari da shi azaman gwaninta na wasa wanda ya "fita daga duniyar nan."

Menene Stratocaster da aka yi?

Ana yin Stratocaster da itacen alder ko ash. Wadannan kwanaki ko da yake Strats an yi su ne daga Alder.

Alder itace itacen oda wanda ke ba wa guitars kyakkyawan cizo da sauti mai daɗi. Hakanan yana da sauti mai dumi, daidaitacce.

Sannan ana gyara jikin a sanya a kan wuyan maple tare da katakon maple ko rosewood. Kowane Strat yana da frets 22.

Yana da saman siffar ƙahon elongated wanda ya kasance juyin juya hali a zamaninsa.

Kantin kai yana da injunan daidaitawa guda shida waɗanda aka yi ta tururuwa ta yadda za su yi daidai da daidaito. Wannan ƙirar ita ce sabuwar fasahar Leo Fender don hana guitar fita daga sauti.

Akwai ƙwanƙolin coil guda uku a kan Stratocaster - ɗaya a wuya, tsakiya, da matsayi ga gada. Ana sarrafa waɗannan ta hanyar sauya mai zaɓi ta hanyoyi biyar wanda ke ba mai kunnawa damar zaɓar haɗuwa daban-daban na pickups.

Har ila yau Stratocaster yana da tremolo hannu ko "barka whammy" wanda ke ba mai kunnawa damar ƙirƙirar tasirin vibrato ta lanƙwasa igiyoyin.

Menene girman Stratocaster?

  • Jiki: 35.5 x 46 x 4.5 inci
  • Wuya: 7.5 x 1.9 x 66 inci
  • Tsawon sikelin: 25.5 inci

Nawa Stratocaster yayi nauyi?

Stratocaster yana auna tsakanin 7 zuwa 8.5 fam (3.2 da 3.7 kg).

Wannan na iya bambanta ko da yake ya danganta da samfurin ko itacen da aka yi daga.

Nawa ne farashin Stratocaster?

Farashin Stratocaster ya dogara da samfurin, shekara, da yanayi. Wani sabon Stratocaster na Amurka zai iya farashi ko'ina daga $1,500 zuwa $3,000.

Tabbas, nau'ikan kayan girki da waɗanda mashahuran mawaƙa suka yi na iya kashe kuɗi da yawa. Misali, a 1957 Stratocaster sau ɗaya mallakar Stevie Ray Vaughan ya yi gwanjon $250,000 a 2004.

Menene nau'ikan Stratocasters daban-daban?

Akwai nau'ikan Stratocasters iri-iri iri-iri, kowanne yana da nasa fasali da halaye.

Mafi yawan nau'ikan su ne:

  • Baƙon Amurka
  • Amurka Deluxe
  • Daular Amurka
  • Samfuran Shagon Custom

Hakanan akwai samfuran sa hannun masu fasaha, sake fitowa, da ƙayyadaddun bugu Strats.

Menene na musamman game da guitar Stratocaster?

Akwai abubuwa da yawa da suka sa Stratocaster ya zama na musamman kuma ya shahara tsakanin mawaƙa.

Bari mu dubi mafi mahimmancin fasalulluka na guitar Stratocaster.

Na farko, ta na musamman zane da siffar sanya shi daya daga cikin manyan gitar da ake iya gane su a duniya.

Na biyu, Stratocaster an san shi da shi iya aiki - ana iya amfani da shi don nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri daban-daban, daga ƙasa zuwa ƙarfe.

Na uku, Stratocasters suna da a musamman "murya" wanda ya zo ga tsarin su.

Fender Stratocaster yana da ɗimbin zaɓe guda uku, yayin da sauran gitar lantarki a baya suna da biyu kawai. Wannan ya ba Stratocaster sauti na musamman.

Masu karban maganadiso ne da aka naɗe da waya kuma ana sanya su a tsakanin igiyoyi da farantin gadar ƙarfe. Maganganun suna watsa girgizar kirtani na kayan aiki zuwa amplifier wanda sannan ya haifar da sautin da muke ji.

An kuma san Stratocaster don ta tsarin tremolo mai maki biyu ko “whammy mashaya”.

Wannan sandar karfe ce wacce ke makale ga gada kuma tana bawa mai kunnawa damar haifar da tasirin jijjiga ta saurin matsar da hannu sama da ƙasa. Don haka a sauƙaƙe 'yan wasa za su iya canza yanayin wasan su yayin wasa.

Sunan mahaifi Stratocaster zane-zane uku Hakanan an ba da izinin wasu zaɓuɓɓukan sauyawa masu ban sha'awa.

Misali, mai kunnawa zai iya zaɓar ɗaukar wuyan don ƙarar sautin ƙarami, ko duka ɗab'i uku tare don ƙarin sautin "blues".

Na hudu, Stratocasters suna da a sauya mai zaɓin hanya biyar wanda ke ba mai kunnawa damar zaɓar ɗaukar hoto da yake son amfani da shi.

Na biyar, strats suna da babban kaya mai layi-shida wanda ke sa canza igiyoyin iska iska.

A ƙarshe, Stratocaster ya kasance da wasu manyan mutane ke amfani da su a cikin kiɗa, ciki har da Jimi Hendrix, Eric Clapton, da Stevie Ray Vaughan.

Ci gaba da canje-canje

Stratocaster ya sami sauye-sauye da ci gaba da yawa tun farkonsa a cikin 1954 a masana'antar Fender.

Ɗaya daga cikin manyan canje-canjen shine gabatarwar "Tremolo synchronized" a cikin 1957.

Wannan wani babban ci gaba ne akan ƙirar "floating tremolo" a baya kamar yadda ya ba mai kunnawa damar kiyaye guitar a cikin sauti koda lokacin amfani da hannu na tremolo.

Sauran canje-canjen sun haɗa da gabatar da allunan yatsa na itacen fure a cikin 1966 da manyan kayan kwalliya a cikin 1970s.

A cikin 'yan shekarun nan, Fender ya gabatar da nau'ikan nau'ikan Stratocaster daban-daban, kowanne tare da fasalin sa.

Misali, jerin Vintage na Amurka sake fitowa ne na ƙirar Stratocaster na gargajiya daga 1950s da 1960s.

The American Standard Stratocaster shine samfurin alamar kamfanin kuma wasu shahararrun mawaƙa ne ke amfani da su, ciki har da John Mayer da Jeff Beck.

Shagon Custom na Fender kuma yana samar da kewayon manyan gitar Stratocaster, waɗanda mafi kyawun masana'antar kamfanin ke yin su da hannu.

Don haka, wannan shine taƙaitaccen bayyani na guitar Stratocaster. Kayan aiki ne na gaske wanda wasu manyan mawakan tarihi suka yi amfani da shi.

Tarihi na Stratocaster

Stratocasters manyan gitayoyin lantarki ne. Ƙirƙirar su ta 1954 ba wai kawai ta nuna alamar juyin halitta na guitar ba amma kuma sun nuna wani muhimmin lokaci a ƙirar kayan aikin ƙarni na 20.

Gitarar lantarki ta yanke alakar da guitar acoustic zuwa wani mahaluƙi mabambanta. Kamar sauran manyan ƙirƙira, ƙwarin gwiwar gina Stratocaster yana da abubuwa masu amfani.

Stratocaster ya riga ya wuce Masu yin waya (asali ana kiran masu watsa shirye-shirye) tsakanin 1948 da 1949.

Sabbin abubuwa da yawa a cikin Stratocaster sun fito ne daga ƙoƙarin haɓaka ƙarfin Telecasters.

Don haka aka fara gabatar da Stratocaster a cikin 1954 a matsayin wanda zai maye gurbin Telecaster, kuma Leo Fender, George Fullerton, da Freddie Tavares suka tsara su.

Siffar jiki ta musamman ta Stratocaster - tare da nau'ikansa biyu da gefuna - ya ware shi da sauran gitatan lantarki a lokacin.

A cikin ƙarshen 1930s, Leo Fender ya fara gwaji tare da gitatar lantarki da amplifiers, kuma a shekara ta 1950 ya kera Telecaster - ɗaya daga cikin gitaran lantarki na farko a duniya.

Telecaster ya yi nasara, amma Leo yana jin cewa za a iya inganta shi. Don haka a cikin 1952, ya ƙera sabon ƙirar tare da ƙwanƙwasa jiki, ɗaukar hoto uku, da hannu na tremolo.

Sabuwar guitar ana kiranta Stratocaster, kuma cikin sauri ta zama ɗaya daga cikin shahararrun gitar lantarki a duniya.

Samfurin Fender Strat ya sami kowane irin canje-canje har sai ya “cikakke”.

A cikin 1956, wuyan U-dimbin wuyan mara daɗi ya canza zuwa sifa mai laushi. Har ila yau, an canza toka zuwa jikin alder. Shekara guda bayan haka, an haifi sifar V-wuyan al'ada kuma an gano Fender Stratocaster ta wuyan sa da duhun duhu.

Daga baya, alamar ta koma CBS, wanda kuma ake kira Fender's "zamanin CBS" da itace mai rahusa da ƙarin filastik an yi amfani da su a tsarin masana'antu. Daga nan ne aka yi wa masu daukar na tsakiya da gada rauni don soke ham.

Sai a shekara ta 1987 lokacin da aka dawo da zane na al'ada kuma 'yar Leo Fender, Emily, ta mallaki kamfanin. An sabunta Fender Stratocaster kuma an dawo da jikin alder, wuyan maple, da allon yatsa na itacen fure.

Stratocaster da sauri ya zama sananne a tsakanin mawaƙa lokacin da aka fara fitar da shi a cikin 1950s. Wasu daga cikin shahararrun 'yan wasan Stratocaster sun hada da Jimi Hendrix, Eric Clapton, Stevie Ray Vaughan, da George Harrison.

Don ƙarin bayani kan wannan kyakkyawan kayan aikin, duba wannan ingantaccen docu tare:

Stratocaster alama ce ta Fender

An haifi Stratocaster guitar a Fender. Wannan masana'anta ta gita ta kasance tun 1946 kuma tana da alhakin wasu fitattun gitar a tarihi.

A zahiri, sun yi nasara sosai har samfurin su na Stratocaster yana ɗaya daga cikin mafi kyawun siyar da gita na kowane lokaci.

Fender's Stratocaster yana fasalta ƙira mai sassauƙa biyu, wanda ke ba 'yan wasa sauƙi zuwa ga mafi girma.

Hakanan yana da gefuna masu sassaƙa don ƙarin ta'aziyya da ɗimbin ɗaki guda uku waɗanda ke samar da sauti mai haske, yanke.

Tabbas, akwai wasu samfuran samfuran da ke da irin wannan kayan aikin zuwa Fender Stratocasters, don haka bari mu kalli waɗannan ma.

Wasu nau'ikan suna yin Strat-style ko S-type guitars

Kamar yadda na ambata a baya, wasu kamfanonin guitar da yawa sun kwafi ƙirar Stratocaster tsawon shekaru.

Wasu daga cikin waɗannan samfuran sun haɗa da Gibson, Ibanez, ESP, da PRS. Duk da yake waɗannan guitars bazai zama gaskiya "Stratocasters," tabbas suna raba kamanceceniya da na asali.

Anan ga fitattun gitars irin na Stratocaster:

  • Xotic California Classic XSC-2
  • Squier Affinity
  • Tokai Springy Sautin ST80
  • Tokai Stratocaster Silver Star Metallic Blue
  • Macmull S-Classic
  • Friedman Vintage-S
  • PRS Silver Sky
  • Tom Anderson Drop Top Classic
  • Vigier Expert Classic Rock
  • Ron Kirn Custom Strats
  • Suhr Custom Classic S Swamp Ash da Maple Stratocaster

Dalilin da yasa yawancin nau'ikan ke yin irin wannan guitars shine cewa siffar jikin Strat shine mafi kyau dangane da acoustics da ergonomics.

Waɗannan samfuran masu fafatawa galibi suna yin jikin guitar daga kayan daban-daban, kamar katako ko mahogany, don adana farashi.

Sakamakon ƙarshe shine guitar wanda ƙila ba zai yi kama da Stratocaster ba amma har yanzu yana da ji da iya wasa iri ɗaya.

FAQs

Menene mafi kyawun tsarin Stratocaster?

Babu takamaiman amsa ga wannan tambayar saboda ya dogara da abin da kuke nema a cikin guitar.

Idan kuna son ainihin Stratocaster, to ya kamata ku nemi samfurin na da daga shekarun 1950 ko 1960.

Amma 'yan wasan sun burge sosai ƙwararren Stratocaster na Amurka kamar yadda ake ɗaukan zamani akan ƙirar gargajiya.

(duba ƙarin hotuna)

Wani shahararren samfurin shine American Ultra Stratocaster saboda yana da kyakkyawan bayanin wuyan "Modern D" mai kyau da kuma haɓaka abubuwan ɗaukar hoto.

Ya rage naku don yanke shawarar wane samfurin ya dace da ku dangane da salon wasan ku da irin waƙar kuke kunna.

Menene bambanci tsakanin Telecaster da Stratocaster?

Duk waɗannan gitatan Fender suna da ash ko alder jiki iri ɗaya da siffar jiki iri ɗaya.

Koyaya, Stratocaster yana da ƴan bambance-bambancen ƙira na ƙira daga Telecaster waɗanda aka ɗauki sabbin fasalulluka a cikin 50s. Waɗannan sun haɗa da juzu'in jikin sa, ɗab'i uku, da hannu tremolo.

Har ila yau, dukansu biyu suna da abin da aka sani da "manyan sarrafa ƙara" da "sautin sarrafawa."

Tare da waɗannan, zaku iya sarrafa gabaɗayan sautin guitar. Sautin Telecaster yana da ɗan haske da ƙarfi fiye da Stratocaster.

Babban bambancin shi ne cewa Telecaster yana da ƙwanƙolin coil guda biyu, yayin da Stratocaster yana da uku. Wannan yana ba wa Strat faffadan sautuna don yin aiki da su.

Saboda haka, bambanci tsakanin Fender Strat da Telecaster yana cikin sautin, sauti, da jiki.

Hakanan, Stratocaster yana da ƴan bambance-bambancen ƙira daga Telecaster. Waɗannan sun haɗa da juzu'in jikin sa, ɗab'i uku, da hannu tremolo.

Kuma wani muhimmin bambanci shine cewa Telecaster yana da sarrafa sautin guda ɗaya. Strat, a gefe guda, yana da nau'ikan sautin sauti daban-daban don ɗaukar gada da ɗaukar hoto na tsakiya.

Shin Stratocaster yana da kyau ga mafari?

Stratocaster na iya zama cikakkiyar guitar don mafari. Guitar yana da sauƙin koya kuma yana da yawa sosai.

Kuna iya kunna kowane nau'in kiɗa tare da Stratocaster. Idan kuna neman guitar ta farko, Stratocaster yakamata ya kasance a saman jerinku.

Abin da nake so game da Strat shi ne cewa za ku iya siyan kayan aikin gada don tsara kwarewar wasanku da sautin ku.

koyi yadda ake kunna guitar lantarki a nan

Jerin Playeran Wasan

The Mai kunnawa Stratocaster® yana ba 'yan wasa mafi kyawun yuwuwar iyawa da kyan gani mara lokaci.

Jerin Playeran wasan Stratocaster shine mafi sassauƙan kayan aikin mafari saboda ya haɗa ƙirar ƙira tare da bayyanar zamani.

Shahararren masani na kayan aiki John Dryer daga ƙungiyar Fender ya ba da shawarar jerin Playeran wasa saboda yana da sauƙin yin wasa kuma yana jin daɗi.

Takeaway

Fender Stratocaster yana ɗaya daga cikin shahararrun gitar lantarki a duniya saboda dalili. Yana da ɗimbin tarihi, yana da yawa, kuma a sarari jin daɗin yin wasa.

Idan kana neman guitar lantarki, Stratocaster yakamata ya kasance a saman jerinku.

Abin da ya sa ya zama na musamman daga sauran gitatar Fender da sauran nau'ikan shine cewa Stratocaster yana da pickups guda uku maimakon biyu, jikin da aka yi da shi, da hannu na tremolo.

Waɗannan sabbin ƙira suna ba Stratocaster faffadan sautuna don yin aiki da su.

Guitar yana da sauƙin koya kuma yana da yawa sosai. Kuna iya kunna kowane nau'in kiɗa tare da Stratocaster.

Ina da duba Fender's Super Champ X2 anan idan kuna sha'awar

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai