Cikakken Jagorar Pedals Pedar Guitar: Tukwici & Mafi Kyawun Preamps

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Janairu 8, 2021

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Bari mu dubi duk abin da kuke buƙatar sani game da shi tambari tasiri fedals, kuma aka sani da preamp pedals.

Baya ga bayanai gabaɗaya game da wannan nau'in tasirin tasirin, zan kuma tattauna takamaiman samfura da yawa dalla -dalla don taimaka muku yanke shawarar wanda ya fi dacewa da ku.

Don haka, ta yaya za ku zaɓi preamp mai kyau kuma me yasa kuke son samun ɗaya?

Mafi kyawun guitar preamp pedals

Ƙaunataccena shine wannan Donner Black Devil mini. Yana da ƙanƙanta sosai don haka ya dace a kan katako don haka wataƙila za ku iya ƙarawa, ƙari yana da kyakkyawan juzu'i wanda zai iya biyan buƙatunku na sarari a cikin sautin ku da kansa.

Wataƙila yana cetar da ku don siyan juzu'i daban saboda da gaske yana da kyau.

Tabbas, akwai yanayi daban -daban inda kuka zaɓi ƙirar daban, kamar akan kasafin kuɗi ko idan kun kunna bass ko guitar guitar.

Bari mu kalli dukkan zaɓuɓɓukan da sauri sannan kuma zan shiga cikin ins da fita daga preamps kaɗan kaɗan da zurfin nazari akan kowane ɗayan waɗannan samfuran:

Gabatarwaimages
Gabaɗaya mafi kyawun preamp guitar: Donner Black Iblis miniGabaɗaya mafi kyawun preamp guitar: Donner Black Devil Mini

 

(duba ƙarin hotuna)

Runar up guitar preamp: JHS Clover preamp yana haɓakaGudun preamp guitar: JHS Clover preamp

 

(duba ƙarin hotuna)

Kyakkyawan darajar kuɗi: Voodoo Lab Giggity Analog Mastering Preamp PedalDarajar kuɗi don kuɗi: Voodoo Lab Giggity Analog Mastering Preamp Pedal

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun bass preamp: Jim Dunlop MXR M81Mafi kyawun bass preamp pedaal: Jim Dunlop MXR M81

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun sauti na preamp ƙusa: Fishman Aura Spectrum DIMafi kyawun ƙirar preamp: Fishman Aura Spectrum DI

 

(duba ƙarin hotuna)

Menene Guitar Preamp Pedal?

Kuna iya amfani da ƙafar preamp don samun haɓaka ƙarar mai tsabta (wanda ba a gurbata ba sabanin riba ko tuƙi) da haɗa wannan tare da damar EQ. Ana sanya su cikin sarkar sigina bayan guitar da gaban amplifier.

Lokacin da kuke amfani da matattarar preamp, kuna iya sauƙaƙe ƙara girma da canje -canjen EQ akan tashi zuwa sautin guitar ta asali, don haka samun sautin daban daga amp ɗin ku.

Faf ɗin preamp sun haɗa da sashin haɓaka ƙarar, sashin EQ, kuma a wasu lokuta ƙarin ayyuka na musamman ga kowane ƙafa.

Bangaren samun ƙarar sau da yawa ƙwallo ɗaya ne wanda ke sarrafa yadda siginar kayan aikin ke ƙaruwa, kuma ɓangaren EQ galibi yana da ƙwanƙwasa guda uku waɗanda zasu iya yanke ko haɓaka ƙananan ƙananan, tsakiyar, da madaidaiciya, bi da bi.

Me yasa waɗannan takalmin musamman suka sanya shi cikin jerin?

Na zaɓi waɗannan takalmin a matsayin mafi kyawun abin da za ku iya saya saboda sun fito daga wurin hutawa, kamfanoni masu dogaro, suna da keɓaɓɓun musaya, kuma suna ba da ƙwaƙƙwaran ra'ayi game da preamp ta ƙara ƙarin fasali na musamman.

Suna wakiltar bambancin damar da aikace -aikacen da wannan nau'in fatar da aka ƙera ke bayarwa.

Abin dogara masana'anta

Tasirin kera ƙafa zai iya zama kasuwa mai sauƙi. Akwai ƙananan boutiques da ke ɗaukar mutane kaɗan, har zuwa manyan kamfanoni.

Dukansu suna da ikon yin manyan ƙafa, amma akwai ribobi da fursunoni ga kowane ƙirar.

Yayinda kamfanonin da suka yi fes ɗin a cikin wannan labarin suna aiki a matakai daban -daban, duk sun kasance shekaru da yawa kuma suna da kyakkyawan suna don yin samfuran inganci.

Ilhama User Interface

Idan kun sayi injin sarrafa abubuwa da yawa a da, za ku san abin da nake magana a nan.

Babban fa'ida wanda pedals ɗin tasirin guda ɗaya ke da shi akan abubuwa da yawa, shine cewa suna da sauƙin amfani tare da wasu maɓallan da kuke buƙatar aiki.

Idan kun sani kuma kun fahimci abin da kowannen su ke yi, yakamata ya zama mai sauƙin samun sakamakon da ake so.

Idan kun kasance sababbi ga nau'in sakamako kuma ba ku da tabbacin yadda feda ke aiki, yana da sauƙi kuma mai daɗi don kunna ƙwanƙwasa kaɗan kuma ku ji yadda suke canza sautin ku.

Daga ƙarshe, duk da haka, cimma sautin da kuke so yana da kyau!

Kayan kari

Kowane ƙafa a nan yana ba da saiti na musamman na ayyukan kari, kamar ƙarin zaɓuɓɓukan reverb, ko fasali kamar mai gyara na lantarki, ko XLR don ƙarin sassauci akan mataki ko a gida.

Wannan yana ba kowane ɗayan waɗannan preamp pedals ikon yin aƙalla ƙarin ƙarin rawar a cikin rigar ku, ban da kasancewa preamp.

Mafi kyawun Guitar Preamp Pedals Bita

A cikin wannan sashin, zan ɗan duba takamaiman takamaiman ƙafar preamp guda biyar.

Za ku sami fa'idar fa'idodin waɗannan ƙafafun, kuma zan shiga cikin bambance -bambancen amfani da ƙirar su.

Gabaɗaya Mafi kyawun Guitar Preamp: Donner Black Devil Mini

(duba ƙarin hotuna)

Mutane suna da sha'awar wannan saboda suna son yadda Donner ke iya yin ƙarami amma tsayayyen ƙafa wanda zai daɗe.

A matsayin ƙarin kari, kuna samun zaɓi don canzawa tsakanin saiti daban -daban guda biyu ta danna maɓallin sawun ƙafa sau ɗaya, ko riƙe ƙafarku akanta tsawon lokaci.

An tsara wannan ƙirar don yin kwaikwayon amp na tashar tashoshi biyu don yanayin da kuke buƙatar haɗa gitar ku kai tsaye zuwa tsarin PA.

Kuna iya samun wasu sauti masu tsafta kuma har ma ku sami ɗan murdiya a wurin lokacin da kuke amfani da sarrafa ribar fiye da ƙimar matakin.

Ga intheblues tare da bidiyon bidiyo na Donner:

Masu kida na lantarki waɗanda ba su da sassauci ko albarkatu don kawo kidan kidan zuwa kide -kide za su fi yin amfani da wannan.

An tsara wannan takalmin don yin koyi da amps na tsafta da overdriven, don haka idan kuna neman ƙara waɗancan sautunan a cikin mahallin da bai dace ba, zaku so la'akari da wannan.

Zane-zane na sim sim biyu ne ya keɓanta wannan jariri ban da mafi yawan magudanan ruwa. Yana cika alkawuransa akan farashi mai araha.

Kamar yadda lamarin yake da fedai da yawa, wani lokacin yana iya zama ba a sani ba game da takamaiman dalilai na ƙwallon ƙafa, kuma a cikin yanayin Black Devil, kuna iya kuskuren wannan a matsayin ƙaramin raka'a da yawa ko tuƙi.

Duba sabbin farashin anan

Gudun preamp guitar: JHS Clover preamp

Gudun preamp guitar: JHS Clover preamp

(duba ƙarin hotuna)

Wannan feda ya kasance mai son fan kuma ya sami wasu bita mai kyau. Abokan ciniki suna godiya cewa ya zo tare da saiti mai amfani na ƙarin fasalulluka, kuma da yawa ba sa kashe ta yayin da ta zama ɓangaren sautin su na asali.

Hakanan zaka iya amfani dashi kawai don haɓaka siginar ku yayin ƙara ɗan ƙaramin EQ.

JHS ta ƙera wannan ƙafar bayan tsohon Boss FA-1. Abubuwan haɓakawa suna zuwa ta hanyar ƙarin ƙarin fasalulluka waɗanda ke ninka yuwuwar amfani da wannan ƙafar.

Akwai wasu haɓakawa ga sashin EQ inda a yanzu zaku iya saita saiti 3, ƙari kuna samun XLR tare da ƙara ɗaga ƙasa da sauyawa don ƙarin ƙarancin sauti.

Anan pedals na JHS sun bayyana dalilin da yasa kuke son amfani da preamp kuma ku ba da wasu daga cikin misalansu na yau da kullun:

Idan kuna so ku ɗanɗana ƙafar Boss na zamani a cikin ƙafar zamani tare da ƙarin fasali, tabbas kuna son wannan.

Kuma idan kun kasance kawai mawaƙa ko mawaƙa na lantarki akan neman babban ƙafar preamp wanda ke nuna fitowar XLR don amfanin DI, zaku kuma sami abin da suke nema anan.

JHS Clover ƙafar banza ce mai cike da ƙarin fasalulluka waɗanda ke sa ta zama preamp mai fa'ida sosai.

Idan yana cikin kasafin ku, yana da kyau a duba.

Duba farashin da samuwa a nan

Mafi kyawun ƙimar kuɗi: Voodoo Lab Giggity Analog Mastering Preamp Pedal

Darajar kuɗi don kuɗi: Voodoo Lab Giggity Analog Mastering Preamp Pedal

(duba ƙarin hotuna)

Yana da wasu bita mai kyau daga masu kida suna amfani da shi azaman ƙaramin ƙarfafawa, ko ma fitar da sautin su cikin murdiya yayin ƙara ɗan EQ.

Ga wasu yana iya zama da dabara, amma wannan takalmin yana nan don daidaita sautin ku kuma ga wasu mahimman feda a saitin su.

Giggity yayi fice don ƙirar sa ta musamman da fasali. Waɗannan ayyukan suna farawa tare da Ƙararrawa, wanda ke ba ku damar saita ribar shigarwar a cikin feda.

Sannan siginar tana wucewa ta maɓallan Jiki da iska, wanda ke ba ku damar rage ko ƙara yawan mitar ku da ƙarami.

Canjin Sun-Moon da aka ƙulla shi ne zaɓi 4-hanyar zaɓi wanda zai ba ku damar zaɓar tsakanin sautunan 4 da aka riga aka saita.

Anan ne Kasuwancin Kiɗa na Chicago yana bayanin yuwuwar ƙwallon preamp kamar wannan, alal misali don ba da murɗaɗɗen muryar humbucker ko akasin haka:

Idan kai mutum ne wanda ya fi son samun ƙarin iko a kan ƙananan tsaka -tsaki da madaidaicin madaidaiciya / kasancewa, haɗe tare da tsaftacewa ko wuce gona da iri (godiya ga ƙarar Loudness), tabbas za ku so wannan preal pedal akan sauran a cikin wannan tarin .

Tare da muryoyin 4 don zaɓar daga, kuna da ƙarin iko akan kowane madaidaicin sautin ku, yana daidaita iyaka 2-band EQ.

Kuna iya samun ɗan gogewa da guitar guitar ko ma preamps kafin, amma kowane feda yana da yuwuwar tsarin koyo.

Wannan gaskiya ne musamman idan ana kallon Giggity, wanda zai iya samun maɗaukaki mai tsayi saboda rashin bayyana sunan saitunan su.

Koyaya, idan kun fahimci yadda wannan takalmin ke aiki kuma ya bambanta da sauran preamps, zaku ga cewa fasalullukan da yake bayarwa sun fi dacewa da bukatunku.

Duba mafi yawan farashin yanzu

Mafi kyawun Bass Preamp Pedal: Jim Dunlop MXR M81

Mafi kyawun bass preamp pedaal: Jim Dunlop MXR M81

(duba ƙarin hotuna)

Kusan duk wanda ya sayi wannan don bass ɗin su ya gamsu da shi, galibi saboda ƙirar sautin dabara da ƙima mai ƙarfi da aminci.

Wannan ƙafar ta musamman ce a cikin ginin ta kuma an yi niyya ne musamman don haɓakawa da sassaka mitar bass.

Kuna iya amfani da shi akan gitar ku, amma ku lura cewa wataƙila ba za ku sami fa'ida ta ainihi ba daga daidaita ƙananan mitar da wannan ƙafa zai iya yankewa ko haɓaka yayin kunna waɗancan madaidaitan madaidaitan da aka samo akan gitar lantarki.

Kuna iya samun ƙarin fa'idodi yayin kunna kirtani 7 ko 8 ko ma baritones kodayake.

Anan ne kiɗan Dawson yana ratsawa ta saitunan daban -daban da zaɓuɓɓukan sautin:

Idan kuna amfani da tsinken bass mai aiki zaku iya samun mafi fa'ida daga feda. Ta wannan hanyar zaka iya amfani dashi cikin sauƙi a gaban amp, ko ma kai tsaye a cikin PA, ko duka biyun a lokaci guda.

Hakanan kuna iya samun ɗan tuƙi ko murdiya daga feda akan amp ɗinku lokacin tura ƙarar riba zuwa max.

Wannan madaidaiciya ce kuma madaidaiciyar ƙafar preamp, musamman da nufin bassists waɗanda ke buƙatar ƙarin hanyoyi don daidaita sautin su ko buƙatar preamp na DI tare da ƙarin fa'idodin riba.

Hakanan za'a iya amfani dashi da kyau akan gitarsin baritone da bass synthesizers.

Duba sabbin farashin anan

Mafi Kyawun Tsarin Fasahar Fasahar Fishman: Fishman Aura Spectrum DI

Mafi kyawun ƙirar preamp: Fishman Aura Spectrum DI

(duba ƙarin hotuna)

Mutane sun ce sun gamsu sosai da wannan takalmin lokacin da suka saya, amma kuna iya buƙatar ɗan ɗan lokaci don bincika duk sautunan da ake da su don nemo waɗanda zaku so don saitin ku.

Kodayake yana da ƙarin fasalulluka da yawa, yawancin abokan ciniki za su so wasu abubuwan sakewa kuma, saboda a halin yanzu baya cikin tasirin.

Kazalika kasancewa kawai matattarar preamp daga wannan jerin da aka yi niyya ga mawakan kida, wannan takalmin yana da sauƙin ayyuka ma.

Kamar Donner, ɓangaren preamp na wannan ƙafar shine ainihin ɓangaren sa. An tsara shi don samun guitar guitar don yin sauti kamar an rubuta shi a cikin ɗakin studio.

Ga ɗayan mashahuran (albeit eccentric) guitarists Greg Koch yana ba da demo:

Idan kuna wasa da yawa kuma kuna son daidaitaccen sauti daga rikodin ɗakin studio ɗin ku zuwa wasan kwaikwayon ku, zaku so wannan feda.

Za ku saya don ƙarfin EQ/ DI, amma ƙarin fasalulluran kari suna sa ya zama fiye da ƙafar preamp kawai.

Kuna samun madaidaicin mai kunnawa, madaidaicin tasirin, kuma kuna iya matse sauti, ƙari kuma kuna iya haɗa shi kai tsaye zuwa kwamfutarka.

Kodayake Idan ba ku fahimci daidai yadda wannan fatar ke aiki ba, ƙirar mai amfani ta kasance mai sauƙi kuma yakamata ya zama mai sauƙi don shigar da sautin da kuke so.

Koyaya, idan kun fahimta, zaku iya samun ƙarin fa'ida daga saitin fasalin fasalin.

Duba farashin da samuwa a nan

Menene Pedal Preamp yake yi?

Fasahar preamp duk suna canza sautin kayan aiki ta hanyoyi biyu.

Hanya ɗaya ita ce suna ƙara ƙarar a matakin da aka ayyana mai amfani.
Ko kuna iya amfani da ɗan ƙaramin EQ zuwa busasshiyar sautin ku.

Volume

Lokacin da kuka ƙara ƙarar guitar ku zaku iya cim ma abubuwa da yawa daban -daban, gwargwadon saitin ku gaba ɗaya.

Wataƙila kawai kuna son haɓaka siginar ku don solo ɗinku ya yanke kuma danna maɓallin canzawa don samun haɓaka lokacin da kuke buƙata.

Amma, yawancin mawaƙa ba sa amfani da damar preamp don canza yadda amp ɗinku ke amsa gitar ku.

Wasu amps na guitar na iya wuce kima ko gurbata lokacin da siginar da suka karɓa ta kai wani ƙara.

Idan kuna son amp ɗinku yayi wannan, amma siginar kayan aikinku bai isa ba, preamp mai kyau na iya haɓaka ƙarar ku kuma zuwa amp don cimma sakamakon da ake so.

EQ

EQ ɗin da kuka samu tare da ƙafar preamp zai ba ku damar samun ƙarin iko akan ingancin sauti na kayan aikin ku.

Kuna iya cimma wannan ta amfani da ƙwanƙwasa don haɓaka ko, idan kuna buƙata, rage mitar sauti don (galibi) makada 3:

  • low / bass
  • tsakiyar
  • kuma babba ko mai ƙarfi

Canza ma'aunin waɗannan madaidaitan jeri zai canza tushen da kayan aikin ku suka shiga cikin amp, wanda hakan zai haifar da sakamako daban -daban.

Hakanan, zaku iya amfani da preamp don solo, alal misali, don ba kawai ƙara ƙarin ƙara ba, har ma don daidaita EQ ɗin ku don ya fito da yawa daga ƙungiyar.

Hakanan ana iya amfani da waɗannan sarrafawa don magance matsala.

Misali, idan sautin ku yana da mitoci masu yawa fiye da yadda kuke so, amfani da babban ƙarar preamp don rage ƙarar mitar a cikin wannan kewayon ya kamata ya taimaka muku samun sautin da zai sa ku farin ciki.

Ribobi da Cons na Preamp Pedals

A cikin wannan sashe zan fayyace wasu fa'idodi na yau da kullun na ƙafar preamp.

Abvantbuwan amfãni daga Guitar Preamps

Ga wasu fa'idodi na irin wannan ƙirar preamp:

Daidaitaccen iko akan sautin ku

Idan kuna son ƙarin sarrafawa akan ainihin ƙaramin sautin kayan aikin ku, ƙirar preamp tana ba ku aƙalla hanyoyi biyu masu sauƙi da inganci don sarrafa sautin.

Tsarin šaukuwa

Tasirin pedals gaba ɗaya ƙarami ne dangane da kayan kiɗa, amma yana iya canza sautin duk wani abin da ke da alaƙa da su.

Easy don amfani

Yawancin lokaci ana sarrafa su tare da saitin maɓallan, mai yiwuwa tare da wasu maɓallai ko maɓallai. Wannan yana sa su da ilhama don amfani da sauƙin gwaji da su.

Disadvantages na Guitar Preamps

Abubuwan da ke tattare da ƙafar preamp na ainihi gabaɗaya ne.

Duk da cewa babu wani fa'ida na duniya don amfani da ƙafar preamp, wasu na iya ganin sun fi son sautin su ba tare da takamaiman feda ba.

Wasu mawaƙa kuma sun fi son fitila mai tasiri iri ɗaya kamar ɗayan waɗannan don cimma duk abin da suke so cikin sauti.

Tambayoyin da ake yawan yi akan preamps

A ƙarshe, akwai wasu tambayoyi akai -akai game da ƙafar preamp, waɗanda za a rufe musamman a wannan sashin.

A ina ya kamata a sanya preamp a cikin sarkar feda?

Wannan ya danganta ga ɗanɗanar mutum da fifiko. Mafarin farawa shine samun preamp na farko a cikin sarkar, kai tsaye bayan kayan aikin.

Koyaya, yana da sauƙi don gwaji tare da sanya pedals a kowane tsari mai yiwuwa kuma yana iya koya muku abubuwa da yawa game da takamaiman sautin da kuke samu tare da hakan.

Kuna iya gano cewa kun fi son daidaitaccen tsari, amma kuma kuna iya gano sauti na musamman ta wannan hanyar da zaku iya cin gajiyar ku kuma ƙirƙirar salon ku.

Shin preamplifier yana inganta ingancin sauti?

Farar preamp na iya yin canje -canje ga sautin da ke inganta shi don kunnuwan ku, amma ba zai zama daidai ba a ce ingancin sauti da kansa ya inganta.

Ina bukatan preamp don guitar?

Ba a buƙatar fatar preamp don kowane kayan aiki, amma yana aiwatar da jerin ayyuka waɗanda za su iya zama da amfani a gare ku.

Menene banbanci tsakanin preamplifier da amplifier?

Amplifier shine tashar ƙarshe don siginar guitar kafin a aika zuwa mai magana da ku. Preamplifiers (a cikin rak ɗin ku ko azaman matattakala) suna zaune a gaban amp ɗin ku kuma daidaita ko haɓaka siginar kafin ta isa amp ɗin ku.

Shin zaku iya amfani da preamp ba tare da amplifier ba?

A wata hanya, eh. Akwai yanayi inda ba kai ke da alhakin haɓaka kayan aikin ku ba, amma kuna iya kawo ƙafar preamp ɗin ku kuma amfani da shi a cikin sarkar ku inda injiniyan sauti ke da alhakin haɓaka ta hanyar tsarin magana da / ko belun kunne.

Yawancin su ana amfani da su ba tare da amplifier akan guitar guitar ba.

Menene preamplifier yake yi don makirufo?

Farar preamp zai yi ayyuka iri ɗaya ba tare da la'akari da siginar sauti da aka aiko masa ba. Wato, yana ƙara ƙarar kuma yana canza adadin dangi na wasu madaidaitan maɗaurin.

Kuna buƙatar amplifier idan kuna da preamplifier?

Ee, preamp kawai ba ya aika sautin ku zuwa mai magana, don haka ana iya jin sa da ƙarfi fiye da ƙarar sauti. Wannan ba lallai ne ya zama amplifier na kayan aiki ba, amma ya zama ruwan dare tare da gitars na lantarki, kuma tare da guitar guitar wannan na iya zama PA.

Kammalawa

Idan kuna neman siyan ƙafar preamp, duba abin da kuke buƙata ta yi yayin bincika bita a cikin sassan da suka gabata.

Sanin matsalar da kuke son warwarewa zai sauƙaƙa zaɓin kayan aikin da ya fi dacewa don taimaka muku warware matsalar.

Har ila yau karanta: waɗannan su ne mafi kyawun sakamako masu tasiri iri-iri a yanzu

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai