Mafi kyawun bass guitar pedals an yi nazari

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Disamba 8, 2020

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

A bass guitar ƙusa ƙaramin akwatin lantarki ne wanda ke sarrafa siginar sauti da ke gudana ta cikinsa.

Yawancin lokaci ana sanya shi a ƙasa ko akan katako kuma ya zo da ƙafar ƙafa ko ƙafa da aka yi amfani da ita don shiga ko kawar da tasirin sauti.

Idan kun kunna bass, kun san yadda yake da mahimmanci don samun mafi kyawun bass guitar pedals don ƙara girma, dandano, da keɓancewa ga sautin bass ɗin ku.

Mafi kyawun bass guitar pedals an yi nazari

Da gaske yana iya ƙara wasu abubuwa masu ban sha'awa da nishaɗi ga sautin guitar bass.

Akwai fannonin guitar guitar daban -daban da ake samu a kasuwa.

Anan, mun yi bitar manyan ƙafafun guitar bass guda uku don taimaka muku wajen siyan mafi kyawun siyan bass guitar ɗin ku.

Bari mu kalli manyan waɗanda ke cikin sauri kafin in zurfafa cikin cikakkun bayanan kowanne:

Takalmin basimages
Mafi kyawun bass tuner pedal: Boss TU3 Mai gyara ChromaticMafi kyawun ƙarar bass: Boss TU3 Chromatic Tuner

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun bass compress pedal: Aguilar TLCMafi kyawun matattarar bass: Aguilar TLC

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun bass octave pedal: MXR M288 Bass Octave DeluxeMafi kyawun bass octave pedal: MXR M288 Bass Octave Deluxe

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi Bass Guitar Pedals Bita

Mafi kyawun ƙarar bass: Boss TU3 Chromatic Tuner

Mafi kyawun ƙarar bass: Boss TU3 Chromatic Tuner

(duba ƙarin hotuna)

Wannan feda yana ba da fasali na musamman da yawa. Don masu farawa, akwai mitar LED tare da ɓangarori 21 waɗanda suka haɗa da sarrafa haske.

Babban saitin haske yana ba ku damar yin wasa a waje tare da mafi girman gani, mafi gamsuwa.

Lokacin kunnawa ya cika, fasalin Alamar Accu-Pitch yana ba da tabbaci na gani. Akwai nau'ikan Chromatic da Guitar/Bass waɗanda zaku iya zaɓar su.

Ana ba da madaidaicin madaidaiciya tare da keɓaɓɓen fasalin Guitar Flat. Wannan ƙirar tana ba da damar jujjuyawa har zuwa semitones shida a ƙasa madaidaicin farar.

Boss TU3 yana ba da Alamar Sunan Lura, wanda zai iya nuna bayanan gita-bakwai mai kirtani da bass.

Yanayin Flat-Tuning zai iya tallafawa har zuwa matakai shida da rabi. Hanyoyin da ake samu sun haɗa da chromatic, chromatic flat x2, Bass, Bass flat x3, Guitar, da Guitar flat x2.

Yanayin daidaitawa shine C0 (16.33 Hz) zuwa C8 (4,186 Hz), kuma faɗin tunani shine A4 = 436 zuwa 445 Hz (matakin Hz ɗaya).

Akwai hanyoyin nuni guda biyu: yanayin cent da yanayin rafi.

Zaɓuɓɓukan samar da wutar lantarki na wannan feda ɗin su ne batirin carbon-zinc ko batirin alkaline da adaftar AC.

Ana buƙatar siyan adaftan daban, wanda zaku iya ganin ya zama koma baya. Tare da wannan takalmin, wannan shine ainihin sifar da zata iya zama mara kyau.

A ƙarƙashin amfani da ci gaba, batirin carbon ɗin yakamata ya kasance kusan awanni 12 yayin da batirin alkaline yakamata ya wuce awanni 23.5.

ribobi

  • Tuning yayi daidai
  • M gini
  • Ya zo tare da garantin shekaru biyar

fursunoni

  • Dole ne ku sayi adaftan daban
Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun matattarar bass: Aguilar TLC

Mafi kyawun matattarar bass: Aguilar TLC

(duba ƙarin hotuna)

Wannan alamar tasirin matsa lamba na Aguilar alama ce ta fasalulluka waɗanda ke ba da izinin sarrafa ku ta ƙarshe yayin wasa.

Yana farawa tare da samar da madaidaicin adadin sautin da aka ba shi tsarin ƙira huɗu. Sannan yana ba da madaidaicin kofa da matakan gangara don ƙarin iko.

An ƙera ƙirar ƙafafun Aguilar, tare da haɓaka girman girman da aka rubuta ta hanyar rage leɓe a kusa da gefan ƙafar.

Ganin waɗancan canje -canjen na baya -bayan nan, wannan ƙafar ƙanƙanta ce kuma ƙarama ce. Tare da raguwa a leɓen gefen, yanzu zaku iya amfani da kowane toshe-kusurwar dama ba tare da damuwa game da girman ganga ba.

Tare da wannan tasirin tasirin, kuna samun masu zuwa. Ikon ƙofar yana canzawa daga -30 zuwa -10dBu.

Ikon gangarawa yana canzawa daga 2: 1 zuwa mara iyaka, kuma ikon harin yana canzawa daga 10ms zuwa 100ms. Akwai ƙarancin murdiya a ƙasa da 0.2%.

Ginin da aka yi akan feda yana da ɗorewa sosai, wanda aka yi shi da ginin ƙarfe mai nauyi. Gabaɗaya, yana ba da rayuwar batir wanda ya wuce awanni 100.

Dukan abubuwan shigarwa da fitarwa sune jaket guda ɗaya, kuma akwai zaɓi na 9V na wutar lantarki. Hakanan akwai zaɓi na wutan lantarki na duniya na zaɓi.

Koma baya ɗaya da masu amfani suka dandana tare da wannan takalmin shine cewa yana iya jan damarar sauti kaɗan. Wannan, bi da bi, yana tasiri matakin ƙarar.

Wannan ba ze zama batun gama gari ba kodayake, kuma an ba da garanti, wannan matsala ce da za a iya warware ta cikin sauƙi.

Wasu ma na iya cewa ba a iya ganin tasirin.

ribobi

  • Babban darajar sauti
  • Karamin girma da ƙira
  • Shekaru uku masu iyaka garanti

fursunoni

  • Sauti na iya samun matsa lamba sosai
Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun bass octave pedal: MXR M288 Bass Octave Deluxe

Mafi kyawun bass octave pedal: MXR M288 Bass Octave Deluxe

(duba ƙarin hotuna)

A saman, wannan feda yana ba da ƙwallo mai juyawa uku, LEDs masu shuɗi biyu, maɓallin turawa ɗaya, da sawun ƙafa.

Kullun farko shine DRY knob, kuma yana sarrafa matakin sigina mai tsabta. Kullun na biyu, ƙURARIN GIRMA, yana ba ku damar sarrafa matakin octave a ƙasa.

A ƙarshe, ƙira ta ƙarshe, ƙullin GIRTH, yana ba ku damar sarrafa matakin wani ƙarin bayanin kula, kuma a cikin octave ɗaya a ƙasa.

Kuna da ikon amfani da ƙyallen GIRTH da GROWL ko dai daban ko lokaci guda.

Tare da MXR M288 Bass Octave Deluxe, akwai kuma maɓallin MID+, wanda zai ba ku damar haɓaka mitoci na tsakiya.

A cikin feda, akwai dipswitch mai hanya biyu da dunƙule mai daidaitawa. Ta amfani da dipswitch, zaku iya zaɓar haɓaka 400 Hz ko 850 Hz midrange.

Daidaitaccen dunƙule yana ba ku damar zaɓar adadin haɓakawa daga +4 dB zuwa +14dB.

Lokacin farawa, saitin tsoho shine 400 Hz, kuma an saita dunƙule a tsakiyar matsayi.

Drawaya daga cikin ɓarna na wannan takalmin shine wurin shigar da wutar lantarki.

Ganin cewa yana a gefen dama kusa da mai haɗin jack, zai iya yin yaƙi da kowane mai haɗa jaki tare da kusurwar digiri 90.

Iyakar abin da ke haifar da koma baya, wanda ke da alaƙa, shine samun damar baturi yana buƙatar cire sukurori huɗu.

Wannan a bayyane yake batun ne kawai idan kuna shirin amfani da batura. Da wannan ya ce, idan kuna son amfani da batura, samun dama gare su abu ne mai wahala.

ribobi

  • Babban darajar sauti
  • Stordy kuma abin dogara gini
  • Hakanan za'a iya amfani dashi don acapella
  • Yana yin aikinsa da kyau

fursunoni

  • Hanyoyin baturi huɗu
  • Shigar a gefe don samar da wutar lantarki
Duba farashin da samuwa a nan

Har ila yau karanta: me ake amfani da pedal guitar?

Kammalawa

Dukkanin pedal ɗin da aka sake dubawa anan zasu taimaka muku haɓaka sautin bass ɗin ku.

Har yanzu, a cikin waɗannan mafi kyawun ƙafafun bass, mun gano cewa Aguilar TLC Bass Compression Effect Efal shine mafi kyawun mafi kyawun.

Ba zai yi wani abu ba ga muryar bass na asali, kuma saitunan suna da sauƙin amfani da sauƙin sarrafawa.

Har ila yau, wannan feda yana da ciki da waje wanda ke sama akan ƙafar, wanda ke nufin cewa zaku iya sanya ƙafar kusa da duk wani tasiri akan allon ku, yana ceton ku sarari mai mahimmanci.

Wannan samfurin yana saman layi kuma zai sami sautunan da kuke so.

Idan akwai wasu batutuwa, ya zo tare da garantin shekaru uku, wanda kuma zai iya ba ku kwanciyar hankali a cikin siyan ku.

Har ila yau karanta: za ku iya amfani da bass pedals don guitar? Cikakken bayani

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai