Menene kunna guitar Metallica ke amfani dashi? Yadda abin ya canza tsawon shekaru

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Janairu 9, 2023

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Idan kun kasance ɗaya daga cikin masu sha'awar Metallica, yana da kyau ku yi mamakin abin da sautin guitar suka kasance suna amfani da su a cikin duk kundin da kuka fi so don goge ƙwarewar ku.

Metallica ya yi amfani da yawa daban-daban tunings a tsawon aikinsa. Idan muka yi nazarin kowane albam, za mu sami komai, daga ma'aunin E zuwa A# daidaitaccen daidaitawa da duk abin da ke tsakanin. Kuna iya ganin su koyaushe kunna sauka a cikin kide kide kide da wake-wake.

Zan yi magana game da wannan, da ƙari, a cikin wannan labarin daki-daki. Don haka idan kun kasance ɗan ƙaramin ƙarfe kamar ni, wannan labarin na ku ne!

Menene kunna guitar Metallica ke amfani dashi? Yadda abin ya canza tsawon shekaru

Dudes su ne majagaba na nauyi karfe music kuma ɗaya daga cikin mafi girman maƙallan ƙarfe waɗanda suka taɓa yin alfahari da matakin a cikin nau'in.

To, bari in gaya muku wani abu!

Har ila yau karanta: ga yadda kuke kunna gitar lantarki

Metallica guitar tunings cikin shekaru

An san Metallica don gabatar da sabon abu tare da kowane kundi ba tare da rasa bambancinsa ba.

Kuma godiya ga yadda ƴan ƙungiyar ke nuna halin gaskiya da gaskiya game da ayyukansu, yanzu mun san kowane tsarin da suka ɗauka tsawon shekaru.

A ƙasa akwai duk abin da kuke buƙatar sani game da tuning daban-daban, takamaiman albam ɗin su, da kunna su na yanzu.

E misali

Metallica sun fi amfani da daidaitattun daidaitawa E a cikin kundin su huɗu na farko.

Duk da haka, muna kuma jin ɗan ƙayyadaddun E a cikin kundi na biyar da masu taken kansu, "Black Album," tare da wasu sautuna huɗu.

Har ila yau, an ce kundi na biyu, "Hau walƙiya" ya ɗan fi kaifi fiye da abin da mutum zai kira ma'auni na E, amma wannan muhawara ce ta wata rana.

A fasaha ya dace a cikin daidaitaccen kewayon E idan na gaya muku layin ƙasa.

yaya? To, akwai tarin ra'ayoyi masu ban sha'awa game da wannan muhawarar.

Wasu majiyoyi sun ce ƙungiyar a zahiri tana son kiyaye mitar sauti a A-440 Hz a cikin kundin su, wanda shine kewayon mitar don ma'aunin E.

Duk da haka, wani abu ya faru ba daidai ba yayin aikin sarrafa, kuma mitar ta yi tsalle zuwa A-444 Hz.

Amma kace me? Ya yi kyau sosai, kuma sun kasance kamar, me yasa? Ba shi da yawa na bambanci, kuma yana da kyau sosai!

Don haka, hatsari ne mai sa'a wanda ya haifar da ɗayan manyan masana'antar ƙarfe na lokacin.

Duba fitar da 5 Mafi Amps State Amps Domin Ƙarfe da aka yi nazari (Jagorar Masu Siyarwa)

D misali: Cikakkun Mataki ɗaya na ƙasa

Ko da ba-hardcore Metallica magoya baya san game da misali D. Yana ɗaya daga cikin waƙoƙin da aka fi amfani da su a cikin waƙoƙin Metallica.

Ga waɗanda ba su sani ba, ƙa'idar D, kamar yadda sunan ke nunawa, kyakkyawan daidaitaccen daidaitawa ne; duk da haka, daya duka ya sauka.

Fa'idar mizanin D mai saukowa shine iyawar sa wanda kawai ya dace da jigon kiɗan ƙarfe.

Ya fi nauyi, mai naman sa, kuma ya yi daidai da kyau a cikin nau'in ƙarfe mai wuyar gaske, kamar yadda ya bayyana daga nasarar ɗayan kundi na Metallica na kowane lokaci, "Babbar Jagora. "

Wadannan su ne wasu daga cikin waƙoƙin da za ku fi ganin D misali tuning:

  • Abinda Bai Kamata Ya Kasance Ba
  • Abun bakin ciki amma gaskiya
  • Whiskey A cikin Jar
  • Sabra Cadabra
  • Ƙananan Sa'o'i
  • Koyarwar Crash a cikin Tiyatar Kwakwalwa
  • Mafarki babu ƙari

Kawai don ba ku ambato, ma'aunin D yana tafiya kamar:

  • D2-G2-C3-F3-A3-D4

Saurari Abin da Bai Kamata Ya Kasance ba (zauna a Seattle a 1989, wasan kwaikwayo na Metallica na al'ada):

Sauke D Tuning

Daga cikin dukan guitar tunings, gaskiyar cewa Sauke D kunnawa yana ba da damar saurin sauyawa tsakanin igiyoyin wutar lantarki kadai ya isa ya ba shi matsayi mai mahimmanci a cikin ƙarfe mai nauyi da sauran nau'ikan da aka haɗa.

Abin mamaki, da alama ba haka lamarin yake da Metallica ba.

A zahiri, Metallica yana da waƙoƙi guda biyu kawai a cikin aikin su waɗanda ke nuna keɓantaccen kunna D. Wadanda suka hada da:

  • Duk Mafarkin Dare Mai tsayi daga Mutuwar Magnetic
  • Harsashin Nesa Daga Wurin Magnetic

Me yasa haka? Zai yiwu shi ne saboda musamman na waƙa style of James Hetfield da kuma yadda yake son rubutawa da gabatar da wakokinsa? Wa ya sani?

Amma don gaba ɗaya yin watsi da irin wannan gyaran da aka yi amfani da shi sosai a cikin ƙarfe mai ƙarfi? Wannan ba abin mamaki ba ne!

Drop D tuning yana tafiya kamar:

  • D2-A2-D3-G3-B3-E4

Shin kun san James Hetfield kuma Kirk hammett Metallica ne Dukansu an san su da kunna guitar ESP?

Sauke C#

Drop C # shine kawai juzu'in-ƙasa-rabi na Drop D, wanda kuma aka sani da Drop Db.

Yana ɗaya daga cikin madaidaicin sautin guitar a cikin ƙarfe mai nauyi saboda sautinsa na “ƙananan ƙarshen”, wanda ya dace don ƙirƙirar rafukan sauti masu nauyi, duhu, da launin rawaya.

Duk da haka, kamar Drop D, Drop C # kuma rarity ne ga Metallica. Akwai waƙoƙi guda biyu kawai ta Metallica waɗanda na tuna da samun wannan kunnawa. Wadanda suka hada da:

  • Mutum don S&M Live Record
  • Tagar datti daga Album na St. Anger

Ban san abin da Metallica ke da shi a zuciya ba lokacin da suka yi amfani da Drop C # a cikin Tagar Datti.

Duk da haka, tare da 'Dan Adam', zuwa ga Drop C tuning yana da ma'ana sosai, ganin cewa an yi shi kai tsaye. Idan da an yi rikodin studio, da haƙiƙa zai sami juzu'in Drop D.

Sauke C Tuning

Duk da kasancewa ɗaya daga cikin mafi nauyi tuning, Drop C tuning yana ɗaya daga cikin mafi girma kuma mai yiwuwa kurakuran farko da Metallica ta yi a cikin dogon nasarar aikin su.

Tabbas, akwai dalilai a baya. Hanyoyin sun canza, ƙungiyar ta rasa babban bassist Jason Newstead, kuma James Hetfield ya tafi gyarawa; hargitsi ne!

Ko ta yaya, bayan tattara abubuwa tare, ƙungiyar ta fito da kundin St. Anger.

Babban manufar da ke bayan kundin shine gabatar da wani sabon abu, wani abu daban-daban da sauti na "Metallica" na al'ada yayin da yake kasancewa da gaskiya ga ainihin hoton band din.

Duk da haka, shirin ya ci tura sosai. Kuma abin da zai iya zama ɗaya daga cikin kundi mafi nauyi na ƙarfe da aka taɓa samarwa gabaɗaya an cika shi gabaɗaya har ma da ƙwaƙƙwaran fanbase na Metallica ya ƙi.

Wasu daga cikin shahararrun (ba ta hanya mai kyau ba, ko da yake) waƙoƙin da Metallica yayi amfani da Drop C tuning sun haɗa da:

  • Faɗin Faransa
  • St. Fushi
  • Wani Irin Dodanni
  • Duniya na
  • Amber mai dadi
  • Harba ni kuma
  • Tsarkakewa
  • Duk Cikin Hannuna

Abin da ake faɗi, Drop C tune yana tafiya kamar:

  • C2-G2-C3-F3-A3-D4

Hanya mafi sauƙi don ayyana Drop C tuning shine ɗaukar Drop D tuning; duk da haka, tare da duk kirtani kunna gaba ɗaya mataki ƙasa.

Dubi Frantic daga kundin St. Anger a nan (bidiyon kiɗa na Metallica na hukuma):

Sauke Bb ko Drop A#

Wannan shine mafi ƙasƙanci Metallica da ya taɓa tafiya… dangane da kunnawa. Sunan kundin? Hah! Kun gane daidai! An yi amfani da Drop A# tuning, kuma, a St. Anger.

Kamar yadda na sani, akwai waƙoƙi guda biyu kawai waɗanda Metallica ta rubuta tare da wannan kunnawa, kuma ɗaya daga cikinsu shine Jin da ba a ambata ba.

Abin ban mamaki, wannan ita ce waƙar da Metallica mafi nauyi ta taɓa yi; duk da haka, har yanzu ana la'akari da shi a matsayin ƙwararren ƙwararru idan aka kwatanta da waƙoƙin da aka yi rikodin a Drop B, waɗanda ke da ƙarfi sosai.

Wataƙila shine kawai abin kirki wanda ya fito daga kundin St. Anger.

Abu daya da na sami kyawawan ban dariya shine adadin mutanen da suke tunanin waƙar ta kasance a Drop C. Babu Bucko! Igiyar wutar Bb ce kawai a cikin ƙungiyar mawaƙa.

Drop Bb tuning yana tafiya kamar:

  • Bb1-F2-Bb2-Eb3-G3-C4

Meyasa Metallica ke kunna saukar da rayuwa?

Dalilin da yasa Metallica ke kunna rabin matakin ƙasa a cikin kide-kide na raye-raye yana da alaƙa da kewayon muryar James.

Kuna iya sani ko a'a, amma yayin da muke girma, muryarmu tana ƙara zurfi. A sakamakon haka, mun rasa yawan kewayo.

Don haka, kunna rabin mataki ƙasa yana ba wa mawaƙa taimako don kiyaye muryarsa daidai da ƙasa ba tare da rasa “jin” na waƙar ba.

Bugu da ƙari, yana ba shi halayen halayen nauyi na ƙarfe mai nauyi.

Wani dalili kuma na iya zama don ba wa muryar mutumin ɗan jin daɗi.

Wannan al'ada ce ta gama gari a yawancin wuraren yawon shakatawa na ƙarfe; ba sa son babban mawakin su ya rasa muryarsa a tsakiyar yawon shakatawa!

Haka ma, lokacin da mawaƙin yana da tarihin rasa murya sau ɗaya a cikin aikinsa kuma yana iya rasa ta gaba ɗaya idan ya yi tsauri sosai, kamar yadda yake da James.

Kodayake wannan na iya ba da mamaki ga magoya baya na yau da kullun, Metallica ta kasance tana daidaita rabin matakin ƙasa tun lokacin album ɗin su na "Load", wanda aka saki a cikin 1996.

Kammalawa

Komai abin da kowa ya ce, Metallica ta sake fasalin kiɗan ƙarfe mai nauyi don tsararraki masu zuwa. A haƙiƙa, sun sake fasalin ma'anar ƙarfe mai nauyi gaba ɗaya tare da manyan riffs ɗin su da kuma tuntuna na musamman.

Ta yadda abubuwan da suka tsara da kuma na’urorinsu a halin yanzu ba su da wani matsayi da bai wuce almara ba, suna kafa ma’auni ga kowa da kowa a lokacin da kuma wanda zai zo.

A cikin wannan labarin, mun ɗan ɗan yi nazari akan kowane kayan ƙarfe na guitar da aka yi amfani da shi na tsawon lokaci. Har ila yau, mun tattauna wasu tidbits game da dalilai, hasashe, da tarihin bayansa.

Na gaba, duba zagaye na na mafi kyawun gita don kunna karfe

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai