Solo Artist: Menene Wannan?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Bari 24, 2022

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Mawaƙin solo shi ne wanda ke yin kida ko kera nasa kida ba tare da taimakon wasu mawakan ba. Masu fasahar solo galibi ana danganta su da nau'ikan nau'ikan kamar singer- mawaki, jama'a, da jazz, ko da yake masu fasaha na solo suna ƙara samun farin jini a cikin wasu nau'o'i da yawa kuma.

A cikin wannan labarin, za mu yi magana game da abũbuwan amfãni da kuma drawbacks na zama mawaƙin solo.

Menene mawaƙin solo

Ma'anar Mawaƙin Solo

Mawaƙin solo mawaki ne ko mai yin wakoki da suke rubutawa da yin wakoki da kansu. Waɗannan ƴan wasan su kaɗai ne ke da alhakin duk abin da ya shafi samar da waƙoƙin su, gami da rubuce-rubucen waƙa, yin wasa, kunna kayan kida, da samar da rikodi.

Suna da 'yancin bayyana ra'ayoyinsu ba tare da ƙullawa da aka sanya su ta hanyar zama ɓangare na ƙungiya ko ƙungiya ba. Masu fasaha na solo za su iya fitar da kundi da kansu da kuma sanya hannu tare da alamun rikodin, kamfanonin samar da kiɗa, da/ko ɗakunan fina-finai. A matsayin masu fasaha masu zaman kansu, suna ɗaukar cikakken alhakin nasarar su ko rashinsa; wannan yana buƙatar aiki tuƙuru da sadaukarwa amma kuma yana ba su ƙarin iko da 'yanci don ƙirƙirar kiɗan yadda suke so. Yawancin masu fasahar solo na zamani suna ƙetara kansu a cikin nau'ikan kiɗan da yawa kuma suna kunna kayan kida daban-daban akan waƙoƙi daban-daban don samar da cikakkun ayyuka da kansu.

Bugu da ƙari, akwai fa'idodi da yawa don neman sana'a a matsayin mai zanen solo; wadannan sun hada da:

  • samun Unlimited m ikon cin gashin kansa sama da waƙoƙi/waƙoƙi/album.
  • Samun duka ladan kudi daga sakewa saboda mai zane yana riƙe da cikakken iko akan haƙƙin mallaka (babu buƙatar rabawa tare da kowane mawaƙa).
  • Wasu 'yanci kamar samun babu saita jadawalin aiki ko hani za su kasance a cikin tafiye-tafiye da balaguro tun lokacin da suke buƙatar damuwa da kansu kawai yayin da suke kan wasan kwaikwayo ko yin rikodi a cikin ɗakin studio suna ƙirƙirar sabbin ayyuka.

Fa'idodin Zama Mawaƙin Solo

Kasancewa mai fasaha na solo yana da fa'idodi da yawa, gami da samun ƙarin iko akan tsarin ƙirƙira, damar bayyana kanku sosai ta hanyar fasahar ku, da samun ƙarin sassauci tare da yadda kuke yin rayuwa daga fasaharku.

Fara sana'a a matsayin mawaƙa abu ne mai ban sha'awa amma mai wahala. Ta hanyar tafiya solo, kai ne ke kula da kowane fanni na fasahar ku kuma kuna iya tsara kiɗan ku yadda ya dace daidai sautin da kuke son ƙirƙirar. Hakanan kuna amfana daga samun iko mafi girma game da rarrabawa. Ba kwa buƙatar dogaro da lakabi ko masu bugawa, amma ta amfani da kantunan dijital kamar YouTube, iTunes da dandamali masu yawo kamar Spotify da Apple Music, zaku iya samun dama ga masu sauraro a duk duniya.

Zuwa solo kuma yana ba masu fasaha m 'yanci wanda yana da mahimmanci musamman idan aka yi la'akari da masana'antar kiɗan da ke da fa'ida sosai a yau. Ta hanyar wakiltar kanku a matsayin mai zane a cikin cikakken ikon sarrafa nasu kaddara, yana ba ku damar ficewa daga taron kuma yana mayar da ikon a hannunku idan ya zo ga mallaka da sarrafa aikin ku. Bugu da ƙari, samun damar haɗa kai-da-ɗaya tare da magoya baya ta hanyar dandamali na kafofin watsa labarun kamar Instagram na iya zama da fa'ida mai matuƙar fa'ida don samun karɓuwa ga waɗancan waƙa ko albam na gaba da za ku iya fitarwa.

A ƙarshe, kasancewa ɗan wasan solo yana ba ƴan wasa da sassauci kan ƙyale wasu nauyi fiye da kida cikin rayuwa wanda ba zai yuwu ba yayin shiga cikin ƙungiya ko ƙungiya mai ƙarfi wanda zai buƙaci ɗan jajircewa tsakanin karatun kida tare ko tsara balaguro ko tallata tare da haɗawa da kowa da kowa. sau ɗaya. Wannan yana ba masu fasahar solo lokaci da sarari da ake buƙata ga waɗanda ke neman rarrabuwar kuɗaɗen shiga ciki har da hanyoyin sana'a a wajen kiɗan su kamar. aikin murya ko aikin injiniyan sauti idan sun zaɓi alƙawarin da ke da wuyar gaske daga rayuwarsu suna neman mafarki a cikin duniyar kiɗan da kawai ke aiki yanzu a matsayin ƙwararrun ƙwararrun masu zaman kansu waɗanda ke yin alamarsu a cikin madadin kasuwar duniya ta yau!

Masana'antar Kiɗa

A cikin masana'antar kiɗa a yau, ƙarin mutane suna ɗaukar hanyar a solo artist. A matsayinka na mai fasaha na solo, ka ɗauki alhakin wakiltar kanka, rubutawa da samar da kiɗanka, da shiga cikin masana'antar ba tare da taimakon lakabi ba. Wannan hanya na iya zama duka mai ƙarfafawa da ƙalubale, don haka bari mu bincika wadata da fursunoni na zama kwararre a harkar waka.

Bayanin Masana'antar Kiɗa

Masana'antar kiɗan ƙarfi ce mai ƙarfi da haɓakawa wacce za a iya raba ta zuwa manyan nau'ikan guda huɗu - yin rikodi, m aiki, bugu na kiɗa, da aiki tare - wanda ya ƙunshi nau'ikan ayyuka da dama. Ta hanyar waɗannan manyan nau'ikan guda huɗu, hanyoyin sana'a na iya buɗewa ga waɗanda ke sha'awar tsara kiɗan kansu ko yin aiki a bayan fage don ƙwararrun masu fasaha ko alamun rikodin.

A solo artist mawaƙin ɗaya ne wanda ya fitar da nasu kayan rikodin kansa ba tare da wata babbar tambari ko ƙungiyar masu fasaha ba (kamar band). Masu fasaha na Solo na iya sakin sabbin kiɗan a duk lokacin da suke so ba tare da sun amsa wa kowa ba. Dole ne waɗannan mawaƙa su dogara da kansu don tallatawa da haɓakawa, amma wannan 'yancin kai kuma yana ba su 'yancin yin motsi cikin sauri lokacin da wahayi ya buge.

Masu fasaha na solo na iya samun nasara duka biyu da kansu daga gida kuma ta hanyar ƙarin tashoshi na gargajiya kamar sa hannu tare da lakabi mai zaman kansa ko babban lakabin rikodin. Akwai damammaki a fannoni da dama da suka hada da yarjejeniyar lasisin fim/TV, sabis na yawo akan layi, zazzagewar dijital, jerin waƙoƙin rediyo da sauransu. Yin aiki tare da ƙwararrun ƙwararrun masana'antu - irin su A&R reps, masu tallata tallace-tallace da masu ba da izini - na iya taimakawa masu fasaha na solo su kewaya hanyar neman damar da ta dace a gare su. Don yin nasara a cikin yanayin kiɗan na zamani yana buƙatar tunanin kasuwanci inda dole ne masu fasahar solo su iya Yi tunani a waje da akwatin yayin da suke ci gaba da himma tare da ayyukansu.

Yadda Ake Farawa A Masana'antar Waka

Ga wadanda suke mafarkin yin tsalle-tsalle da neman sana'a a masana'antar kiɗa, yana da mahimmanci a yi tsarin wasan kuma su san inda za su fara. Masana'antar kiɗa tana ba da ɗimbin hanyoyi daban-daban don masu sha'awar fasaha, furodusoshi, marubutan waƙa da ƙari. Ga wasu shawarwari don taimaka muku farawa:

  • Zaɓi hanyar ku: Mataki na farko don samun nasara a masana'antar kiɗa shine yanke shawarar hanyar da kuke son bi. Shin kuna sha'awar zama ɗan wasan solo? Shin kuna fatan zama furodusa / mai fasaha ko injiniya / furodusa? Wataƙila kuna son yin aiki a matsayin marubucin waƙa ko manajan zane; kowane ɗayan waɗannan hanyoyi yana da nasa tsarin matakai, ilimi da dama.
  • Yi nazarin sana'ar ku: Da zarar kun zaɓi hanyar ku a cikin masana'antar kiɗa, lokaci ya yi da za ku mai da hankali kan haɓaka ƙwarewar ku ta hanyar aiki da bincike. Ɗauki darasi, nazarin koyawa ta kan layi ko karanta littattafai masu alaƙa da samarwa, tallace-tallace da sauran fannonin da suka shafi yanayin da kuke so. Kasancewa cikin taron masu fasaha ko haɗa kai tare da ƙwararrun ƙwararrun na iya ba da haske mai mahimmanci game da ayyukan ciki na ɓangaren kasuwanci na masana'antar kiɗa.
  • Network: Gina dangantaka tare da ƙwararrun ƙwararru shine key ga duk wanda ke neman samun nasara a harkar waka, don haka ka tabbata ka yi amfani da duk wata dama da ta zo. Halarci abubuwan da suka faru kai tsaye, shiga tarurrukan masu fasaha kuma ku kasance masu himma a kan kafofin watsa labarun-yana da mahimmanci don sadarwar yanar gizo da kuma lura da mutanen da suka riga sun sanya sunansu a duniyar fasahar kiɗan. Bugu da ƙari, yin magana da sauran ƴan'uwanmu masu son yin wasan kwaikwayo na iya taimakawa ci gaba da ruhin ku yayin abin da zai iya zama balaguro mai ban tsoro zuwa ga nasara a matsayin ɗan wasan solo!

Kalubalen Kasancewar Mawaƙin Solo

Kasancewa ƙwararren ƙwararren ƙwararren ɗan wasa a cikin masana'antar kiɗa na iya zama ƙalubale saboda babban gasa da yawan buƙatar haɓakawa. Wasu ƙalubalen da ya kamata masu fasaha su sani kafin su yi sana'ar waƙa sun haɗa da:

  • Samun iyakacin albarkatu, fafatawa da ƙungiyoyi masu girma, yin shi kaɗai a kan mataki, da kuma kula da duk wani nau'i na kasuwanci (booking gigs, inganta waƙoƙi, da dai sauransu).

albarkatun iyaka: Shamaki ɗaya da ƴan wasan solo ya kamata su shawo kan shi shine sarrafa ƙarancin albarkatun su saboda yawanci suna da kansu kawai da kuɗin kansu don saka hannun jari. Wannan na iya yin wahalar saka hannun jari a cikin kayan aiki ko wasu nau'ikan taimako kamar marubutan waƙa ko furodusa.

Gasa da manyan ƙungiyoyi: Kamar yadda kusan ba zai yuwu a daidaita adadin wasan kwaikwayon da manyan makada suka yi ba, dole ne masu fasaha na solo su tsara hanyoyin kirkire-kirkire don haɓakawa gami da kai ga yin tambayoyin rediyo da wasan kwaikwayo kai tsaye. Ba tare da wata ƙungiya ta goyi bayansu da muryoyin goyan baya da jituwa ba, ba zai yuwu ba ga ɗaya mutum don sanya kasancewarsu a ji a kwatanta da wasu.

Yin shi kaɗai akan mataki: Kasancewa kadai a kan mataki na iya jin tsoro saboda babu wani a can tare da ku wanda za ku iya neman goyon baya daga ko kuma hada kai da shi yayin aikinku. Don haka, samun damar nishadantar da kanku akan fage ya zama muhimmin al'amari idan aka zo ga isar da wani abin tunawa.

Gudanar da dukkan bangarorin kasuwanci: Kamar yadda kai ne shugabanka idan ya zo ga aikin kiɗanka, dole ne mutum ya san cewa suna da alhakin duk wani nau'i na kafa wasanni da gabatarwa - booking tarurruka / gigs / rediyo-nuna; sarrafa kafofin watsa labarun; zana kwangila; kafa kudi; da kasancewa a kowane lokaci don tambayoyi ko wasu ayyukan talla wajibi ne a lokacin da ake samun fallasa a cikin wannan filin. Kasancewa tsari shine mabuɗin anan!

La'akarin Kuɗi

A matsayinka na mai fasaha na solo, akwai la'akari na kuɗi da yawa waɗanda kuke buƙatar yin la'akari da su kafin ƙaddamar da aikin ku. Yana da mahimmanci don ƙirƙirar kasafin kuɗi to bin diddigin kuɗin shiga da kashe kuɗi kuma don tsarawa dorewar kudi na dogon lokaci. Hakanan kuna buƙatar bincika sabis ɗin yawo na kiɗa daban-daban da yanke shawarar wadanda zasu fi biyan bukatunku. Bugu da ƙari, ya kamata ku tuntuɓi akawu ko lauya don tabbatar da fahimtar abubuwan doka da haraji na aikin kiɗan ku.

Tushen Samun Kuɗi don Mawakan Solo

Daga mawaƙa da mawaƙa masu zaman kansu waɗanda ke yin gigs a ƙananan wuraren zuwa ga kafafan mawakan kiɗan sun san duniya, mawakan solo na kowane mataki sun dogara da hanyoyin samun kuɗi don samun abin rayuwa. Yayin da yawancin mawakan solo suna da kuɗi iri ɗaya da damuwa kamar sauran masu kasuwanci, kamar farashin tallace-tallace da manufofin inshora, babban tushen samun kuɗin su zai bambanta da sauran masana'antu.

Gabaɗaya, mawakan solo suna samun kuɗin shiga daga mahimman fage guda huɗu: wasan kwaikwayo na rayuwa, sarauta, kayayyaki da kuma aiki a matsayin mai zaman kansa ko mawaƙin zama don wasu masu fasaha.

  • Ayyukan Rayuwa: Ko wani bangare ne na babban yawon bude ido ko yin wasan kwaikwayo na lokaci-lokaci a wuraren shakatawa na gida; raye-rayen raye-raye sun kasance farkon tushen samun kudin shiga ga mawakan solo da yawa. Yawon shakatawa da aka tsara bisa dabara ba zai iya haifar da dawo da kuɗi nan take ba har ma da haɓaka bayanan mai zane tare da magoya baya da ƙwararrun masana'antar kiɗa iri ɗaya. Bugu da ƙari, waɗannan gigs na iya buɗe ƙarin dama don haɗin gwiwa ko sabbin kasuwancin kasuwanci ƙasa.
  • Sarauta: Wasu daga cikin waɗannan rafukan ana samun su kai tsaye daga abubuwan da suka faru kuma sun haɗa da tallace-tallacen kayayyaki a kowane nuni (watau hoodies t-shirts da sauransu). Hakanan ana samun kuɗin shiga ta hanyar biyan kuɗi na tallace-tallace (na CDs/zazzagewar dijital), sabis na yawo (Spotify da sauransu), ƙungiyoyin haƙƙin haƙƙin mallaka na inji kamar su. ASCAP da PRS da kuɗin lasisin aiki tare. Bugu da ƙari, wasu alamun rikodi na iya ba da ci gaba kan rikodin rikodi na gaba a matsayin wani ɓangare na kwangilar su tare da masu fasaha waɗanda za su iya taimakawa wajen biyan kuɗin gaba wanda ya haɗa da kuɗin hayar ɗakin studio da farashin balaguro masu alaƙa da ayyukan talla. Ana iya samun waɗannan ci gaban a kan abin da ake samu na gaba kafin duk wani biyan kuɗi da ƙungiyar ma'aikatan ofishin ta baya idan an zartar.
  • Kasuwanci: Baya ga tikitin wasan kwaikwayo na samar da kudaden shiga ga masu yin wasan kwaikwayo; Shagunan zane-zane na kan layi suna ba da dama ga riba ta hanyar samfuran da suka danganci kiɗa kamar ƙayyadaddun bugu / jakunkuna & T-shirts da sauransu, inda za a iya ƙirƙirar ƙarin rafi ta hanyar bayarwa ko siyar da samfuran keɓaɓɓu waɗanda ke haɓaka haɗin gwiwar magoya baya tare da abubuwan da suka fi so. masu yin wasan kwaikwayo bayan kowane wasan kwaikwayon ya ƙare wanda ke taimakawa ƙirƙirar amincin alama na dogon lokaci & ba da gogewar labari; don haka daga baya yin moneting wannan fan tushen dangantakar & ba da damar ci gaba da fita a cikin tallace-tallace ko sake dubawa kan kafofin watsa labarun da dai sauransu,
  • Mawaki mai zaman kansa/Mawaƙin Zama: Mawakan da suka riga sun kafa kansu na iya samun ƙarin samun kudin shiga ta hanyar kafa kansu a cikin ayyukan haɗin gwiwa a cikin kamfanonin samar da fina-finai / TV ko ma samar da gidajen samar da tallace-tallace na tallace-tallace na tallace-tallace - yayin da suke samar da wata hanya zuwa mafi girma kerawa & yuwuwar haɗin gwiwar zuwa ayyuka masu rikitarwa fiye da waɗanda An yi ƙoƙari a baya saboda samun dama ga ƙarin albarkatu (ciki har da ma'aikata) fiye da yadda aka saba gani a wasu fannonin masana'antu da ke gaba da wannan kafa - ya danganta da burin yanzu da buri waɗanda aka kafa kafin fara aikin - da damar 'mawaƙin zama' a tsakanin kamfanonin wasan bidiyo sau da yawa suna tasowa. ba da damar ƙwararrun ƴan wasa na gida tare da na ƙasashen duniya waɗanda suka riga sun mallaki abokan hulɗa na musamman kafin fara tantancewa suna ba da damar samun dama ga dandamali daban-daban na duniya saboda karuwar kasancewar tare da waɗannan takaddun shaida waɗanda ke ba da damar yuwuwar ch magabata sun gamu da babban tasiri wajen nuna kayan mutum fiye da yadda ake gani a yanzu [ya danganta da abubuwan more rayuwa].

Yadda ake Sarrafa Kuɗi a matsayin Mawaƙin Solo

Sarrafa kuɗi a matsayin ɗan wasan solo na iya zama da wahala. Yana da mahimmanci don ƙirƙira da kuma tsayawa kan kasafin kuɗi, tabbatar da kiyaye kuɗin da ke da alaƙa da gigs, wasan kwaikwayo, gyare-gyaren kayan aiki da kuɗin rayuwa gabaɗaya. Haɓakawa dogon lokaci zai iya taimakawa wajen tabbatar da cewa kuna yin shawarwarin kuɗi masu ma'ana don duka gajere da na dogon lokaci nan gaba. Anan ga wasu mahimman shawarwari ga masu fasaha na keɓancewa suna tsara kuɗin su:

  • Ƙirƙiri cikakken kasafin kuɗi wanda ke lissafin kuɗaɗen da ake tsammani da na yanzu.
  • Yi amfani da sabis na haraji mai zaman kansa kamar QuickBooks Mai Aiki Da Kai or SarWanSank idan ba ku da tabbacin yadda ake sarrafa kudi da kanku.
  • Ƙirƙiri tsarin ritaya (kamar IRA ko SEP), ta yadda za ku sami kuɗi lokacin da ake buƙata.
  • Ajiye kuɗi ta hanyar samun duk abubuwan da suka dace da aikinku (kamar kwangila, kayan tallace-tallace da hotuna) waɗanda aka samar a gaba maimakon dogaro da kashe kuɗi na ƙarshe lokacin nuni ko fitarwa.
  • Yi shawarwari da sharuɗɗan biyan kuɗi tare da kowane ƙungiyoyi, wurare ko masu tallatawa waɗanda kuke aiki da su don tabbatar da daidaiton kuɗin shiga cikin shekara.
  • Yi aiki tare da mai ba da shawara kan kuɗi wanda zai iya ba da jagora na keɓaɓɓen kan saita maƙasudi da kuma yadda mafi kyawun sarrafa kuɗi yayin lokutan aiki ko lokacin jin daɗi a cikin tafiyar haɓaka aikin ku.

Tasirin Haraji ga Mawakan Solo

Lokacin da kai ɗan wasan solo ne mai zaman kansa, hukumomin haraji suna ɗaukarka ɗan kwangila mai zaman kansa. Wannan yana nufin cewa za a buƙaci ku ku biya harajin ku maimakon a hana su albashin ku kamar sauran ma'aikata.

Baya ga biya Harajin aikin kai (sau da yawa ana kiransa harajin SE), za ku kuma buƙaci ku biya harajin kuɗin shiga da duk wani haraji daidai da ƙa'idodin gida. Dangane da inda kuke zama, wannan na iya haɗawa da ƙarin kuɗin shiga ko harajin tallace-tallace.

Wataƙila za ku iya cire wasu kuɗaɗen ku daga kudin shiga da kuke samu. Wannan na iya haɗawa da kashe kuɗi masu alaƙa da aikinku kamar farashin tafiye-tafiye da siyan kayan aiki, da farashin aiki, kamar kayan ofis ko kayan talla. Yana da kyau a adana kyawawan bayanai na abin da ba a cirewa da abin da ba haka ba don ku kasance cikin shiri idan lokacin ya zo don shigar da harajin ku kowace shekara.

Masu zane-zane na solo suna buƙatar tabbatar da cewa sun ci gaba da kasancewa a kan yanayin kuɗin su kuma su shirya daidai don shigar da kuɗin harajin su kowace shekara. Duk wani kuskuren da aka yi zai iya jagoranci zuwa tara, hukunci ko ma duba daga IRS a wasu lokuta. Kiyaye bayyanannun bayanai da kasancewa cikin tsari zai taimaka masu fasaha na solo su guje wa duk wani matsala tare da IRS yayin adana su lokaci da kuɗi a hanya.

Gabatarwa

A matsayin mawaƙin solo, kana bukatar ka iya inganta kanku don kutsa kai cikin masana'antar kiɗa. Amma menene ainihin gabatarwa? Manufar haɓakawa shine a ji waƙar ku ta mutane da kuma jawo hankalin sababbin magoya baya. Akwai hanyoyi da yawa don yin hakan, tun daga amfani da kafofin watsa labarun zuwa kowane nau'in talla. Bari mu dubi wasu daga cikin mahimman abubuwan haɓakawa ga mai zanen solo:

Yadda Ake Haɓaka Kiɗanku a matsayin Mawaƙin Solo

A matsayinsa na mai zane-zane, kula da haɓakar ku yana da mahimmanci idan kana son samun nasara a harkar waka. Abin farin ciki, akwai wasu hanyoyi masu sauƙi kuma masu tsada don jawo hankali ga kiɗan ku.

Abu na farko da ya kamata ku yi shi ne ƙirƙirar gaban kan layi kuma gina fanbase. Saita shafuka akan shahararrun gidajen yanar gizon kafofin watsa labarun kamar Twitter, Facebook, da kuma Instagram hanya ce mai kyau don isa da hulɗa tare da masu sauraro masu yiwuwa. Idan za ku iya samun shi, hayar mai zanen gidan yanar gizo don ƙirƙirar gidan yanar gizon ƙwararru don kiɗan ku ba zai cutar da ku ba.

Ayyukan ku na raye-raye kuma zai kasance da mahimmanci musamman lokacin da kuke kafa kanku a matsayin mai fasaha. Yi a yawancin buɗaɗɗen dare mic da sauran nunin iya yiwuwa. Wannan zai iya taimakawa wajen yada kalmar a cikin gida yayin da yake ba magoya baya damar jin kun yi a cikin mutum. Bugu da ƙari, samun kayayyaki kamar t-shirts ko lambobi masu tambarin ku akan su koyaushe hanya ce mai kyau don nuna wa mutane wanda kuka wuce kiɗa kawai.

A ƙarshe, yi amfani da kayan aikin kan layi da sabis waɗanda zasu taimaka haɓaka kiɗan ku. Wannan na iya haɗawa da:

  • Ƙirƙirar jerin imel don abokan ciniki;
  • Amfani da dandamali masu yawo kamar Spotify ko Apple Music;
  • Kafa shagunan dijital akan dandamali kamar Bandcamp;
  • Yin amfani da hanyoyin sadarwar rediyo na dijital;
  • Ƙirƙirar bidiyo don YouTube ko Vimeo wanda ke nuna aikin ku.

Komai hanyoyin da kuka zaba, Za a buƙaci m ƙoƙari idan da gaske kuna son mutane su lura da aikinku!

Dabarun Kafafen Sadarwa Na Solo Artists

A matsayin mai zane na solo, kafofin watsa labarun na iya ba da ingantaccen dandamali don haɓaka kiɗan ku. Tare da dabarun da suka dace a wurin, zaku iya haɓaka hangen nesa kuma ku isa ga masu son magoya baya cikin sauƙi. Ga ƴan shawarwari da dabaru masu nasara don farawa akan tafiyar tallanku:

  1. Gano Masu Sauraron ku: Sanin masu sauraron ku yana da mahimmanci don ci gaba da nasara. Gano wanda zai iya sha'awar nau'in kiɗan ku ta hanyar nazarin alƙaluman jama'a, bayanan mai amfani da suka gabata, da kuma fitattun hanyoyin tushen fan. Wannan zai taimaka muku sanar da yadda zaku daidaita tsarin tallanku ta yadda zai dace da masu amfani.
  2. Zabi Platform da hikima: Daban-daban dandamali suna da fa'idodi daban-daban dangane da nau'in kiɗan da kuke samarwa. Yi la'akari da ribobi da fursunoni na kowane dandamali a hankali kafin zaɓar ɗaya don raba abun ciki game da kanku ko kamfen talla.
  3. Yi Amfani da Kayan Aikin Automation: Kayan aiki na atomatik suna da amfani don tsara abubuwan da suka dace da kyau a fadin dandamali da yawa, yana ba ku damar mai da hankali kan ƙirƙirar abun ciki maimakon damuwa idan an buga komai a daidai lokacin daidai gwargwadon zaɓin masu kallo. Wasu mashahuran kayan aikin sarrafa kai da masu fasahar keɓaɓɓu ke amfani da su sun haɗa da buffer or Hootsuite.
  4. Yi hulɗa da Fans da Ma'ana: Haɓaka kanku da kyau yana buƙatar yin hulɗa tare da magoya baya ba kawai don gina dangantaka ba amma har ma don haifar da aminci da ƙarfafa ƙimar haɗin gwiwa mafi girma lokacin aika sabon abun ciki ko shirya abubuwan da suka faru ko gasa da suka danganci sakin kiɗa ko wasan kwaikwayo masu zuwa / wasan kwaikwayo idan akwai.
  5. Ci gaba da Bibiyar Ma'aunin Aiki: Don tabbatar da ingancin yaƙin neman zaɓe da masu fasaha na solo ke amfani da su, yana da mahimmanci su bi diddigin ma'auni daban-daban kamar su ra'ayi, isa, likes/shares/comments per post da dai sauransu, wanda za a iya yi ta hanyar yawancin kayan aikin nazari da ake samu kamar su. SumAll or Google Analytics bayar da abubuwan da suka dace daga bayanan da aka tattara waɗanda aka samo daga ayyukan tushen fan da ke kewaye da abun cikin mai zane a kan wasu lokuta - yana ba da damar ƙarin inganta kamfen na tsawon lokaci kamar yadda ake buƙata.

Gina Tushen Fan A Matsayin Mawaƙin Solo

A matsayinsa na mai zane-zane, gina masu sauraro na iya zama kalubale. Yawancin hanyoyin da aka gwada da gaskiya waɗanda cikakkun makada ke amfani da su ba su samuwa, yana barin ku don nemo sabbin hanyoyin sadarwa tare da masu yuwuwa. Abin farin ciki, akwai zaɓuɓɓuka iri-iri don haɓaka kanku a matsayin ɗan wasa na solo da haɗi tare da masu sauraron ku.

Ɗayan ingantacciyar hanyar haɓaka ita ce ta hanyar kafofin watsa labaru kamar blogs da shafukan yawo. Ƙirƙirar abun ciki a shafukan sada zumunta irin su YouTube da Soundcloud zai iya taimakawa wajen jawo hankali ga aikinku. Hakanan yana da kyau a yi hulɗa tare da al'ummomin kan layi, kamar su dandalin fan ko wuraren hira masu mayar da hankali kan kiɗa, don shawara da ra'ayi game da aikinku.

Sauran hanyoyin haɓaka sun haɗa da wasan kwaikwayo kai tsaye a wurare na gida ko shiga cikin al'amuran al'umma waɗanda zasu iya taimakawa haɓaka bayanin martaba. Hakanan zaka iya ƙirƙirar kayan kasuwanci na asali kamar t-shirts ko CDs / vinyls don fita zuwa cikin duniya, ba da damar magoya baya wani abu mai ma'ana don tunawa da ku da. Yana da kyau a lura cewa shiga alamar da aka kafa wata hanya ce; ko da yake wannan ba lallai ba ne don samun nasara yana iya zama fa'ida ga masu fasaha waɗanda ke neman ƙarin fa'ida a cikin kantunan tallace-tallace na gargajiya ko manyan wasan iska na rediyo.

Fiye da komai yana da mahimmanci a ci gaba da mai da hankali kan burin da ke hannun: gina masu sauraro masu kishi wa zai tuna ka da dadewa bayan an gama wakar!

Kammalawa

Ma'anar mawaƙin solo Ya shahara a masana'antar kiɗa a yau, yayin da ƙarin masu fasaha ke ɗauka Hanyar DIY zuwa sana'arsu ta waka. Masu fasaha na solo na iya samun ƙarin iko da ikon kai kan kiɗan su, amma yana zuwa da tsada.

A cikin wannan labarin, za mu bincika ribobi da fursunoni na zama ɗan wasan solo, da kuma magance babban tambaya na ko yana da kyau ka tashi da kanka.

Takaitacciyar Kasancewar Mawaƙin Solo

Kasancewa mai fasaha na solo na iya zama abin ban tsoro, amma lada na iya zama babba. Kamar yadda wani mawaki mai zaman kansa ko mai yin wasan kwaikwayo, Za ku sami cikakken iko akan yanke shawarar aikinku, daga ƙirƙira da rikodin kiɗa zuwa yawon shakatawa da haɓakawa. Za ku sami 'yancin kai don yin ayyukanku na yau da kullun kuma ku yanke shawarar lokacin da inda za ku yi aiki.

Ko da yake babu wata hanyar tsaro ta abokan aiki, wannan hanyar tana ba ku damar kafa tushe don ayyukan ƙirƙira yayin da kuke riƙe 'yancin bin ayyukan sha'awa. Akwai albarkatun da ake samu kamar su sabis na yawo, hanyoyin sadarwar kan layi, da damar yin aiki kai tsaye wanda ke ba masu fasahar solo damar samun fallasa har ma da samun riba mai ma'ana a yanzu fiye da kowane lokaci. Tare da ladabtarwa da dagewa - goyon bayan cibiyar sadarwa mai ƙarfi a cikin masana'antar -kowa zai iya ƙirƙirar aiki mai nasara a matsayin mai fasaha mai zaman kansa.

Tunani Na Karshe Akan Zama Mawaƙin Solo

Kasancewa ƴan wasan solo babbar hanya ce ta yin rayuwa a matsayin mawaƙi ko furodusa. Duk da yake yana buƙatar aiki tuƙuru da sadaukarwa, samun ikon sarrafa aikin ku da makoma na iya zama mai fa'ida sosai. Sanin ɗimbin ƙalubale da matsaloli masu yuwuwa da ka iya tasowa na iya taimaka maka ka sami mafi kyawun aikinka ta saita ainihin tsammanin kanku da samar da dabaru masu dacewa don samun nasara.

daga sarrafa kudi to tallata kanka yadda ya kamata, yana da mahimmanci a ci gaba da kasancewa cikin tsari da kuma lura da burin gajerun lokaci guda biyu kamar gigs da ƙayyadaddun samarwa, da kuma burin dogon lokaci kamar gina dangantaka da ƙwararrun masana'antu or cimma wani matakin gane a harkar waka. Komai matakin da kuke a, zama gaskiya ga kanku yayin sana'a wakiltar fasahar ku zai yi nisa don samun nishaɗi a cikin tsari yayin yin wani abu da za ku yi alfahari da shi.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai