Octaves: Menene Su?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Bari 3, 2022

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

A cikin kiɗa, octave (: takwas) ko cikakkiyar Octave ita ce lokaci lokaci tsakanin sautin kida ɗaya da wani mai rabi ko ninki biyu.

ANSI ta ayyana shi azaman rukunin matakin mitar lokacin da tushen logarithm ya kasance biyu.

Alakar octave wani lamari ne na halitta wanda aka kira shi "tushen mu'ujiza na kiɗa", wanda amfani da shi shine "na kowa a yawancin tsarin kiɗa".

Kunna octave akan guitar

Mafi mahimmancin ma'auni na kiɗa ana yawanci rubuta ta amfani da bayanin kula guda takwas, kuma tazara tsakanin bayanin kula na farko da na ƙarshe shine octave.

Misali, C Major sikelin yawanci ana rubuta CDEFGABC, na farko da na ƙarshe na C suna zama octave baya. Bayanan kula guda biyu da octave ya raba suna da suna harafi iri ɗaya kuma suna aji iri ɗaya.

Misalai uku da aka saba kawowa na karin waƙa da ke nuna cikakkiyar octave kamar yadda lokacin buɗe su shine "Singin' in the Rain", "Wani Wuri Sama da Bakan gizo", da "Baƙo a Teku".

Tazarar da ke tsakanin jigon farko da na biyu na jigon jigon jigon jigon jita-jita shine octave. Wani lokaci ana kiran octave azaman diapson.

Don jaddada cewa yana ɗaya daga cikin ingantattun tazara (ciki har da haɗin kai, cikakke na huɗu, da cikakke na biyar), an ayyana octave P8.

Octave a sama ko ƙasa da bayanin da aka nuna wani lokaci ana rage shi 8va (= Italiyanci all'ottava), 8va bassa (= Italiyanci all'ottava bassa, wani lokacin kuma 8vb), ko kuma kawai 8 don octave a cikin hanyar da aka nuna ta hanyar sanya wannan alamar a sama. ko kasa da ma'aikata.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai