Menene Midi: yadda ake amfani da shi a cikin rikodin ku da kunnawa

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Bari 3, 2022

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

MIDI (; gajeriyar Instrument Digital Interface) ƙa'idar fasaha ce wacce ke bayyana ƙa'ida, mu'amalar dijital da masu haɗawa kuma tana ba da damar nau'ikan kayan kiɗan lantarki, kwamfutoci da sauran na'urori masu alaƙa don haɗawa da sadarwa tare da juna.

Hanya MIDI guda ɗaya na iya ɗaukar tashoshi har zuwa goma sha shida na bayanai, kowannensu ana iya tura su zuwa wata na'ura daban.

Midi ciki da waje haɗi

MIDI tana ɗaukar saƙonnin taron waɗanda ke ƙayyadaddun sanarwa, sauti da sauri, siginar sarrafawa don sigogi kamar girma, tremolo, kunna sauti, alamu, da sigina na agogo waɗanda ke saita da daidaita lokaci tsakanin na'urori da yawa.

Ana aika waɗannan saƙonni zuwa wasu na'urori inda suke sarrafa sautin sauti da sauran siffofi.

Hakanan ana iya rubuta wannan bayanan a cikin na'urar hardware ko software da ake kira sequencer, wanda za'a iya amfani dashi don gyara bayanan da kuma sake kunna su a wani lokaci.

An daidaita fasahar MIDI a cikin 1983 ta ƙungiyar wakilan masana'antar kiɗa, kuma Ƙungiyar Manufacturers ta MIDI (MMA) tana kula da ita.

Duk ma'auni na MIDI na hukuma an haɗa su tare da buga su a cikin Los Angeles, California, US, da Japan, Kwamitin MIDI na Ƙungiyar Masana'antar Lantarki na Makamashi (AMEI) a Tokyo.

Fa'idodin MIDI sun haɗa da ƙaranci (dukkan waƙa za a iya ƙididdige su a cikin ƴan layuka ɗari, watau cikin ƴan kilobytes), sauƙi na gyare-gyare da magudi da zaɓin kayan kida.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai