Makirufo: omnidirectional vs. directional | An bayyana bambanci a cikin tsarin polar

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Janairu 9, 2023

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Wasu mics suna ɗaukar sauti daga kowane kusurwa a kusan daidai gwargwado, yayin da wasu na iya mai da hankali kan hanya ɗaya kawai, to ta yaya kuka san wanda ya fi kyau?

Bambance-bambancen da ke tsakanin waɗannan mis ɗin shine tsarin polar su. Makirifo na ko'ina yana ɗaukar sauti daga kowane wuri daidai, mai amfani don rikodin ɗakuna. Makarantun kwatance kawai yana ɗaukar sauti daga hanya ɗaya da aka nufe shi kuma yana soke mafi yawan bango amo, mai amfani ga wurare masu ƙarfi.

A cikin wannan labarin, zan tattauna bambance-bambancen da ke tsakanin waɗannan nau'ikan mics da lokacin amfani da kowane don kada ku zaɓi wanda bai dace ba.

Omnidirectional vs mic jagora

Tunda yana iya ɗaukar sauti daga wurare da yawa a lokaci guda, ana amfani da micnidirectional mic don rikodin ɗakin studio, rikodin ɗakin, tarurrukan aiki, yawo, wasa, da faifan tushen sauti mai faɗi kamar ƙungiyoyin kiɗa da mawaƙa.

A gefe guda, mic mai jagora yana ɗaukar sauti daga wata hanya kawai, don haka yana da kyau don yin rikodi a cikin wurin hayaniya inda aka nuna mic zuwa babban tushen sauti (mai yin).

Polar juna

Kafin mu kwatanta nau'ikan mics biyu, yana da mahimmanci a fahimci manufar madaidaiciyar makirufo, wanda kuma ake kira ƙirar polar.

Wannan ra'ayi yana nufin alkibla (s) daga inda makirufo ɗinka ke ɗaukar sautin. Wani lokaci karin sauti yana fitowa daga bayan mic, wani lokacin kuma daga gaba, amma a wasu lokuta, sautin yana fitowa daga kowane bangare.

Don haka, babban banbanci tsakanin madaidaiciyar madaidaiciya da mic jagora shine ƙirar polar, wanda ke nufin yadda mic ke da mahimmanci ga sautin da ke fitowa daga kusurwoyi daban -daban.

Don haka, wannan ƙirar ƙirar tana tantance yawan siginar da mic ke ɗauka daga wani kusurwa.

Mik

Kamar yadda na ambata a farkon wannan labarin, babban banbanci tsakanin nau'ikan makirufo biyu shine ƙirar su.

Wannan ƙirar polar shine sararin 3D a kusa da mafi mahimmancin yankin capsule.

Da farko, an san mic ɗin gabaɗaya a matsayin mic matsa lamba saboda diaphragm na mic ya auna matsin lamba a lokaci ɗaya a sarari.

Babban ƙa'idar da ke bayan micnidirectional mic shine cewa yakamata a ɗauki sautin daidai daga kowane bangare. Don haka, wannan mic yana kula da sautunan da ke zuwa daga kowane bangare.

A taƙaice, mic na gaba -gaba yana ɗaukar sautin mai shigowa daga dukkan kwatance ko kusurwa: gaba, ɓangarori, da baya. Koyaya, idan mitar tayi yawa, mic yana ɗaukar ɗaukar sauti ta hanya.

Tsarin mic na gaba-gaba yana ɗaukar sautunan a kusanci da tushen, wanda ke ba da GBF mai yawa (riba-kafin-amsa).

Wasu daga cikin mafi kyawun mics mics sun haɗa da Taron Malenoo Mic, wanda ya dace don yin aiki daga gida, karɓar tarurrukan zuƙowa da tarurruka, har ma da wasa tunda yana da haɗin kebul.

Hakanan zaka iya amfani da tsabar kuɗi Ankuka USB Conference Microphone, wanda yake da kyau don tarurruka, wasa, da yin rikodin muryar ku.

Hanyar Mic

Mikamin jagora, a gefe guda, BA YA ɗaukar sautin daga dukkan kwatance. Yana ɗaukar sauti kawai daga takamaiman shugabanci.

An tsara waɗannan mics don ragewa da soke mafi yawan amo na baya. Mic mic mai jan hankali yana ɗaukar mafi sauti daga gaba.

Kamar yadda na ambata a baya, mics masu jagora sun fi dacewa don yin rikodin sauti kai tsaye a cikin wuraren hayaniya inda kawai kuke son ɗaukar sauti daga shugabanci ɗaya: muryar ku da kayan aikin ku.

Amma alhamdu lillahi, wadannan mics iri -iri ba a iyakance su kawai ga wuraren hayaniya ba. Idan kuna amfani da mics masu jagoranci na jagora, zaku iya amfani da su nesa da tushen (watau podium da mawakan mics).

Mics masu jagora ma sun zo cikin ƙaramin girma. Ana amfani da sigogin USB da PCs, kwamfyutocin hannu, da wayoyin komai da ruwanka saboda suna rage amo na baya. Suna da kyau don yawo da podcasting kuma.

Akwai manyan nau'ikan mics guda uku na jagora ko marasa daidaituwa, kuma sunayensu suna magana ne akan tsarin su na polar:

  • bugun zuciya
  • supercardioid
  • hypercardioid

Waɗannan makirufo suna kula da hayaniyar waje, kamar sarrafawa ko hayaniyar iska.

Mikid na cardioid ya bambanta da madaidaiciyar madaidaiciya saboda yana ƙin yawancin amo na yanayi kuma yana da lobe mai fa'ida, yana ba wa mai amfani sassauƙa dangane da inda za'a iya sanya mic.

Hypercardioid ya ƙi kusan duk amo na kewaye da shi, amma yana da kunkuntar gaban lobe.

Wasu daga cikin mafi kyawun samfuran mics masu jagora sun haɗa da na caca kamar Blue Yeti streaming & mic mic ko Allahn V-Mic D3, wanda ya dace don amfani tare da wayoyin komai da ruwanka, Allunan, da kwamfyutocin tafi -da -gidanka.

Yi amfani da shi don yin rikodin kwasfan fayiloli, snippets audio, vlog, raira waƙa, da rafi.

Lokacin amfani da mic & directional mic

Duk waɗannan nau'ikan mics ana amfani dasu don dalilai daban -daban. Duk ya dogara da nau'in sauti da kuke son yin rikodin (watau waƙa, mawaƙa, kwasfan fayiloli) da sararin da kuke amfani da mic a ciki.

microdirectional

Ba kwa buƙatar nuna irin wannan mic a cikin takamaiman hanya ko kusurwa. Don haka, zaku iya ɗaukar sauti daga ko'ina, wanda yana iya ko ba zai yi amfani ba dangane da abin da kuke buƙatar rikodin.

Mafi kyawun amfani ga mics na gabaɗaya shine rikodin ɗakin studio, yin rikodi a cikin ɗaki, kama ƙungiyar mawaƙa, da sauran manyan hanyoyin sauti.

Fa'idar wannan mic shine cewa yana sauti a buɗe kuma na halitta. Hakanan babban zaɓi ne don amfani dasu a cikin yanayin ɗakin studio inda ƙarar matakin tayi ƙasa da ƙasa, kuma akwai ingantattun sauti da aikace -aikacen rayuwa.

Omnidirectional shima shine mafi kyawun zaɓi don mics waɗanda ke kusa da tushen, kamar belun kunne da belun kunne.

Sabili da haka zaku iya amfani da su don yawo, wasa, da taro, amma sauti na iya zama ƙasa da haske fiye da hypercardioid mic, misali.

Raunin wannan mic shine cewa ba zai iya sokewa ko rage amo ba saboda rashin alkibla.

Don haka, idan kuna buƙatar rage hayaniyar ɗaki na yanayi ko saka idanu kan martanin akan mataki, da kyakyawan madubin iska na mic ko pop tace ba zai yanke shi ba, kun fi dacewa da mic mai jan hankali.

Hanyar mic

Wannan nau'in mic yana da tasiri wajen ware sauti akan-axis da kuke so daga takamaiman shugabanci.

Yi amfani da irin wannan mic lokacin rikodin sauti kai tsaye, musamman wasan kwaikwayo na kiɗa. Ko da akan matakin sauti tare da manyan matakan amo, mic mai jan hankali, kamar hypercardioid, na iya aiki da kyau.

Tun da kun nuna shi ga kanku, masu sauraro za su iya jin ku da ƙarfi da sarari.

A madadin haka, Hakanan zaka iya amfani da shi don yin rikodi a cikin ɗakin studio tare da mummunan yanayin yanayi saboda zai ɗauki sauti a cikin hanyar da kuke amfani da shi yayin rage sautin muryoyin yanayi.

Lokacin da kuke gida, zaku iya amfani da su don yin rikodin kwasfan fayiloli, taron kan layi, ko wasa. Hakanan sun dace da yin kwasfan fayiloli da yin rikodin abun ciki na ilimi.

Mikamin jagora yana da amfani don aiki da watsawa saboda muryar ku ita ce babban sautin da masu sauraron ku ke ji, ba hayaniyar bango mai jan hankali a cikin ɗakin ba.

Har ila yau karanta: Raba Makirufo vs Amfani da Naúrar kai | Ribobi da fursunoni na Kowane.

Omnidirectional vs. directional: layin ƙasa

Lokacin da kuka saita mic ɗinku, koyaushe ku yi la'akari da ƙirar polar kuma zaɓi tsarin da ya fi dacewa da sautin da kuke so.

Kowane yanayi ya bambanta, amma kar a manta da ƙa'idar gabaɗaya: yi amfani da mic omni don yin rikodi a cikin ɗakin studio da amfanin gida kamar tarurrukan aiki daga gida, yawo, podcasting, da caca.

Don abubuwan kaɗe -kaɗe na raye -raye, yi amfani da mic mai jagora saboda na cardioid, alal misali, zai rage sauti a bayan sa, wanda ke ba da haske.

Karanta gaba: Makirufo vs Layin Cikin | An Bayyana Bambanci Tsakanin Matsayin Mic da Matakin Layi.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai