Cable Microphone vs Kayan Aiki | Komai Ne Game da Matsayin Sigina

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Janairu 9, 2021

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Reno kuma igiyoyin kayan aiki sune igiyoyin analog guda biyu na yau da kullun waɗanda masana audio da masu sha'awa ke amfani da su.

Ana amfani dasu don canja wurin siginar sauti.

micrphone vs kebul na kayan aiki

Kamar yadda sunayensu ya nuna, igiyoyin makirufo suna canja siginar matakin mic da igiyoyin kayan aiki suna watsa siginar matakin kayan aiki. Don haka bambancin da ke tsakaninsu shine matakin sigina, haka kuma gaskiyar cewa kebul na mic yana watsa siginar daidaitawa, yayin da igiyoyin kayan aiki ke ba da siginar da ba ta da daidaituwa wacce ta fi dacewa da tsoma baki.

Karanta yayin da muke zurfafa zurfin duba waɗannan bambance-bambancen, yadda kowane kebul ke aiki, da manyan samfura a kasuwa ga kowane.

Cable Microphone vs Cable Instrument: Ma'ana

A matsayin wayoyin analog, duka makirufo da igiyoyin kayan aiki suna amfani da rafin wutar lantarki don watsa sigina.

Sun bambanta da igiyoyin dijital kamar yadda kebul na dijital ke aiki ta hanyar watsa bayanai ta hanyar dogon layin 1 da 0 (lambar binary).

Menene kebul na makirufo?

Kebul na makirufo, wanda kuma aka sani da kebul na XLR, ya ƙunshi manyan abubuwa guda uku. Wadannan sun hada da:

  • Ciki waya conductors, wanda ke ɗauke da siginar sauti.
  • da tsare, wanda ke kare bayanan da ke wucewa ta cikin masu gudanar da aikin.
  • Mai fuska uku masu haɗawa, wanda ke ba da damar haɗa kebul a kowane ƙarshen.

Dukkan abubuwan guda uku suna buƙatar ci gaba da aiki don kebul ɗin yayi aiki.

Menene kebul na kayan aiki?

Kebul na kayan aiki, yawanci daga guitar lantarki ko bass, sun ƙunshi wayoyi ɗaya ko biyu da aka rufe cikin garkuwa.

Garkuwar tana hana hayaniyar lantarki daga tsoma baki tare da siginar da ake watsawa kuma tana iya zuwa ta hanyar ƙarfe ko mayafi da ke kewaye da waya/s.

kayan aiki igiyoyi na iya rikicewa da igiyoyin lasifika. Koyaya, igiyoyin lasifikar sun fi girma kuma suna da wayoyi masu zaman kansu guda biyu.

Cable Microphone vs Cable Instrument: Bambance -bambancen

Fannoni da yawa sun saita igiyoyin makirufo baya ga igiyoyin kayan aiki.

Matsayin Mic vs Matsayin Kayan aiki

Babban bambanci tsakanin igiyoyin makirufo da igiyoyin kayan aiki sune matakin ko ƙarfin siginar sauti da suke watsawa.

Daidaitaccen ƙarfin siginar da aka yi amfani da ita tare da duk ƙwararrun kayan aikin sauti ana kiransu matakin layi (+4dBu). dBU yanki ne na decibel na kowa da ake amfani da shi don auna ƙarfin lantarki.

Siginan matakin mic, wanda ke fitowa daga mics kuma ana aika su ta hanyar kebul mara ƙarfi, a kusan -60 dBu zuwa -40dBu.

Alamar matakin kayan aiki ta faɗi tsakanin mic da matakan layi kuma tana nufin kowane matakin da kayan aiki ya fitar.

Dukansu mics da kayan aikin suna buƙatar haɓaka siginar su zuwa matakin layi ta amfani da wasu nau'ikan preamplifier don dacewa da sauran kayan aiki. An san wannan a matsayin riba.

Daidaita vs Rashin daidaituwa

A cikin ɗakin rikodin, akwai igiyoyi iri biyu: daidaitacce da rashin daidaituwa.

Daidaitattun igiyoyi ba su da tsoma bakin amo daga mitar rediyo da sauran kayan lantarki.

Suna da wayoyi guda uku, yayin da igiyoyi marasa daidaituwa ke da biyu. Waya ta uku a cikin madaidaitan igiyoyi shine abin da ke haifar da ingancin soke amo.

Kebul na makirufo yana daidaita, yana samar da siginar matakin mic daidai.

Duk da haka, igiyoyin kayan aiki ba su da daidaituwa, suna samar da siginar matakan kayan aiki marasa daidaituwa.

Har ila yau karanta: Mafi Consoles Mixing Don Studio da aka yi nazari.

Cable Microphone vs Cable Instrument: Yana amfani

Kebul na makirufo yana da amfani da yawa, kuma aikace -aikacen sautin su ya fito daga nunin rayuwa zuwa zaman rikodin ƙwararru.

Kebul na kayan aiki suna da ƙarancin ƙarfi kuma suna aiki a cikin mawuyacin yanayi.

An gina su don isar da raunin, siginar rashin daidaituwa daga guitar zuwa amp, inda ake haɓaka shi zuwa matakin layi.

Abin da ake faɗi, har yanzu ana amfani da su akan matakai da kuma a cikin ɗakin studio.

Kebul na Reno vs Kebul na Kayan Aiki: Mafi Alaƙa

Yanzu da muka duba bambance -bambancen da ke tsakanin waɗannan igiyoyin biyu, ga shawarwarin namu.

Igiyoyin makirufo: Mafi kyawun iri

Bari mu fara da igiyoyin makirufo.

Kebul na kayan aiki: Mafi kyawun samfura

Kuma yanzu don zaɓin manyan kebul na kayan aikin mu.

Don haka akwai ku, igiyoyin makirufo ba shakka ba ɗaya suke da igiyoyin kayan aiki ba.

Karanta: Makirufo na Condenser vs USB [An Bayyana Bambance -bambancen + Manyan Alamu].

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai