Yadda Ake Tuna Gitar Wutar Lantarki

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Oktoba 1, 2020

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Muhimmiyar Bayani: Sunayen guitar kirtani
Ana kiran kirtani na guitar (daga kauri zuwa na bakin ciki, ko daga ƙasa zuwa sama): E, A, D, g, h, e.

Wace kirtani saurare na farko ba shi da mahimmanci, amma ya saba farawa da ƙananan kirtani E kuma "aiki hanyar ku" zuwa babban kirtani E.

Gitar Wutar Lantarki

TUNA DA TUNER

Musamman don lantarki guitars, ana ba da shawarar mai kunna sauti saboda sau da yawa yana iya yin nazarin sautunan gumaka na guitar (ba tare da amplifier ba) daidai da sauri fiye da kunnen ɗan adam.

Tare da taimakon kebul na guitar, wanda kuma kuna amfani da shi don haɗawa da guitar guitar zuwa amplifier ɗin ku, an haɗa guitar da tunatarwa.

Yakamata a buga kirtani sau ɗaya ko sau da yawa sannan jira mai kunnawa ya amsa.

Mai kunna yana nuna wane sautin da ya gane kuma galibi kuma abin da igiyar guitar ta sanya wannan sautin (koda an cire igiyar, mai gyara yana tantance mafi yuwuwar kirtani wanda sautin yake ciki).

Nuna wannan sakamakon ya dogara da mai gyara. Musamman mashahuri, duk da haka, shine nuni tare da taimakon allurar mai nuna alama.

Idan allura tana tsakiyar nuni, ana daidaita kirtani daidai, idan allurar tana gefen hagu, ana daidaita kirtani sosai. Idan allura tana hannun dama, ana daidaita kirtani sosai.

Idan kirtani ya yi ƙasa sosai, za a ƙara ɗaure kirtani (tare da taimakon dunƙule don kirtani da ake tambaya, wanda galibi ana juyawa zuwa hagu) kuma ana ƙara sautin.

Idan kirtani ya yi yawa, tashin hankali yana kwance (an juya dunƙule zuwa dama) kuma an saukar da sautin. Maimaita wannan hanyar har sai allurar mai nuna alama tana tsakiyar lokacin da aka buga kirtani.

Har ila yau karanta: ƙaramin amps 15 watt wanda ke ba da babban bugi

TUNA BA TARE DA TUNBA

Ko da ba tare da mai gyara ba, ana iya daidaita guitar guitar daidai.

Don masu farawa, wannan hanyar ba ta dace ba saboda kunna ta kunne tare da taimakon sautin tunani (misali daga piano ko wasu kayan kida) yana buƙatar yin wasu ayyuka kuma ƙwararrun mawaƙa masu ƙwarewa suna amfani da su.

Amma ko da ba tare da mai gyara ba, kuna da sauran damar da yawa a matsayin mafari.

Har ila yau karanta: Waɗannan su ne mafi kyawun gita 14 don farawa

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai