Yadda ake jigilar guitar ba tare da akwati ba | Tabbatar ya iso lafiya

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Janairu 9, 2023

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Shin kun ƙare sayar da ɗayan gitar ku akan layi? Idan mutum bai biya kudin a kaso guitar kuma ba ku da wanda za ku ajiye? To, ta yaya za ku yi?

Hanya mafi kyau don jigilar kaya da kariya a guitar ba tare da akwati ba shine a cire igiyoyin, kunsa shi a cikin kumfa mai kumfa, kiyaye dukkan sassan da tef sannan ku sanya shi a cikin akwatin jigilar kaya ko guitar bayan haka kuna sanya shi a cikin akwati na biyu.

A cikin wannan jagorar, zan raba yadda zaku iya jigilar guitar cikin aminci ba tare da yanayin sa ba kuma ku guje wa karyewa a hanya saboda a ƙarshe, kuna da alhakin jigilar kaya.

Yadda ake jigilar guitar ba tare da akwati ba | Tabbatar ya iso lafiya

Shin zai yiwu a tattara gitar ba tare da akwati ba?

Duk da yake wasu guitar suna iya zama masu tauri, kar ku bari wannan ya yaudare ku saboda su ma suna da rauni sosai. Ya kamata a kula da su, cushe su, da jigilar su cikin kulawa, kamar duk abubuwa masu daraja.

Dangane da kayan, guitar guitar, har da lantarki guitars, galibi an yi su ne da itace tare da wasu abubuwan ƙarfe. Gabaɗaya, wannan kayan yana da saurin fashewa yayin jigilar kaya.

Idan ba a yi amfani da su ba, kowane ɗayan waɗannan abubuwan zai iya karye, rugujewa ko yaɗuwa. Musamman ma abin kai kuma wuyan guitar suna da hankali, idan ba a nannade da kyau ba.

Yana da wuya a shirya guitar don jigilar kaya ta hanyar da ba ta lalace yayin jigilar kaya.

Yawancin mutane suna zaɓar jigilar guitar ba tare da akwati ba bayan sayar da ita kuma wani lokacin zaku sami gita ba tare da akwati ba lokacin siyan su don haka aminci yayin jigilar kaya yana da mahimmanci.

Kuna iya yin 'yan abubuwa don tabbatar da cewa gitar ku tana da aminci yayin jigilar kaya. Kuna iya tattara gitar ku ba tare da akwati ba kuma ku tabbata ya isa cikin yanayin sa ta asali ta cika sararin da ke ciki tare da kayan shiryawa da yawa.

Labari mai dadi shi ne ba a kashe kudi da yawa. Amma ku mai da hankali yana iya zama matsala idan kuna ƙoƙarin aika guitar idan ba a nade ta daidai ba.

Don haka shine dalilin da ya sa yakamata ku bi matakan da na ba da shawarar a ƙasa lokacin shiryawa.

Hakanan karanta post na akan Mafi kyawun guitar suna tsaye: jagorar siye ta ƙarshe don mafita ajiyar gita

Yadda ake tattarawa da jigilar guitar ba tare da akwati ba

Babu bambanci da yawa tsakanin yadda ake jigilar gitar mai sauti ba tare da shari'a ba da yadda ake jigilar kaya guitar guitar. Har yanzu kayan aikin suna buƙatar adadin kariya iri ɗaya.

Kuna buƙatar cire kirtani daga guitar kafin ku aika da shi ba tare da akwati ba.

Ga yadda kuke yin hakan (kuma mai amfani idan kuna kallon maye gurbin kirtani na guitar):

Kunsa guitar da kyau kuma amintar da duk sassan motsi don kada su zagaya a cikin kunshin kumfa ko akwatin kamar yadda zasu iya lalacewa yayin aiwatar da jigilar kaya.

Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa guitar ta yi daidai a cikin akwatinta, kuma an ɗora ta a kowane bangare. Zai fi kyau a ɗora guitar a cikin akwati mai ƙarfi. Bayan haka, sanya shi a cikin babban akwati kuma sake haɗa shi.

Abubuwan da suka fi rauni a cikin guitar sune:

  • kafafu
  • wuyan
  • gada

Kafin ku iya jigilar guitar, dole ne ku tattara shi a hankali don haka kuna buƙatar wasu kayan shiryawa na asali.

Materials

Duk kayan da kuke buƙata ana samun su a cikin shago ko akan layi. Amma, don akwatunan guitar, zaku iya ziyartar guitar ko kantin kayan aiki.

  • kunshin kumfa ko jarida ko kumfa
  • tef na aunawa
  • akwati guda ɗaya na girman guitar
  • babban akwatin guitar (ko kowane babban akwati wanda ya dace da jigilar kaya)
  • almakashi
  • tef shiryawa
  • mai yanke akwati don yanke takarda mai nadewa ko kunsa kumfa

A ina zan sami akwatunan guitar?

Wataƙila ba za ku sami akwatin jigilar kaya cikin sauƙi ba sai dai idan kun ziyarci guitar ko kantin kayan aiki.

Shin kun san cewa shagunan guitar na iya ba ku akwatin guitar kyauta? Abin da kawai za ku yi shi ne tambaya kuma idan suna da akwati akwai tabbas za su ba ku don ku iya yin kayan cikin gida.

Idan kun sami akwatin guitar yana taimaka muku kiyaye kayan aikin da ƙaramin kayan cirewa. Yi amfani da wani tef ɗin don nade shi kamar dai sabon kayan aiki ne a cikin akwatin sa na asali.

Cire ko amintattun sassa masu motsi

Mataki na farko shine sassauta kirtani kuma cire su da farko.

Sa'an nan kuma ku tuna cewa za a cire kayan gyaran bidiyo, kayan kwalliya, da sauran kayan haɗi don gitar ku kuma a sanya su cikin akwati dabam.

Fara ta cire duk wani ɓangaren da ba dole ba, kamar nunin faifai, capo, da sandunan whammy.

Ka'idar ita ce babu abin da ya kamata ya kasance a cikin akwati na guitar yayin da ake jigilar ta ban da kayan aikin. Sannan ana sanya abubuwan da za a iya motsawa a cikin akwatin guitar na biyu daban.

Wannan zai hana fashewa da fasa daga faruwa a lokacin jigilar kaya. Za a iya lalata guitar sosai ko karya idan akwai abubuwa marasa ƙarfi a cikin akwatin jigilar kaya ko akwati.

Don haka, sanya duk sassan da ba a kwance ba kuma a adana su a cikin takarda mai nadewa ko kunsa kumfa.

Waɗannan su ne Mafi kyawun kirtani don Guitar Wutar Lantarki: Maƙallan & Maɗaurin Maɗauri

Yadda ake tabbatar da guitar a cikin akwatin jigilar kaya

Hanya guda daya tilo da za a iya kiyaye kidan guitar ita ce tabbatar da cewa duk abin da ke cikin akwatin guitar yana da nutsuwa kuma an cika shi sosai.

Auna akwati

Kafin samun akwatin, ɗauki ma'aunai.

Idan kuna amfani da akwatin guitar to da alama kuna iya samun girman akwatin daidai don ku tsallake mataki na gaba.

Amma idan kuna amfani da daidaitaccen akwatin jigilar kaya, kuna buƙatar auna guitar don samun girman sannan auna akwatin jigilar kaya. Kuna buƙatar akwati wanda girmansa daidai ne, ba babba ba kuma ba ƙarami ba.

Idan kun yi amfani da akwatin da ya dace, yana ɗauke da guitar lafiya muddin yana da tsaro da takarda da kumfa.

Kunsa kuma amintacce

Idan kayan aikin ya ƙare yana zagayawa cikin akwatin kwali na jigilar kaya, da alama zai lalace.

Na farko, ɗauki kayan zaɓin kayan zaɓinku, ko jarida ce, kunsan kumfa, ko kumfa. Duk zaɓuɓɓuka ne masu kyau.

Sa'an nan kuma, kunsa kumfa a kusa gada da wuyan gitar. Wannan muhimmin mataki ne a cikin tsarin tattara kaya.

Bayan kunsa kayan kwalliya da wuyan hannu, ku mai da hankali ga tsaron jikin. Jikin kayan aikin yana da fadi don haka yi amfani da babban abin kunsawa.

Tunda ba zai sami akwati na kariya na musamman ba, kunsawa yakamata yayi aiki azaman mai ƙarfi.

Na gaba, cika kowane sarari tsakanin gitar ku, cikin akwatin, da waje. Wannan yana tabbatar da cewa kayan aikin sun yi kyau ba tare da zamewa cikin kwalaye ba.

Kwali mara nauyi ne don haka ya fi kyau a yi amfani da kayan shiryawa da yawa. Da zarar kun nade guitar, yi amfani da fakitin fakiti mai fa'ida don amintar da shi duka.

Ƙara fakitin kumfa, kushin kumfa, ko jarida a cikin adadi mai yawa don kawai babu wani sarari bayyane tsakanin gefen akwatin da kayan aiki da abubuwan da aka haɗa.

Nemo ƙananan wurare kuma cika su sannan sake duba duk wuraren.

Waɗannan sun haɗa da sarari a ƙarƙashin abin wuya, a kusa da haɗin gwiwa, ɓangarorin jiki, ƙarƙashin fretboard, da kowane yanki wanda zai iya hana gitar ku daga motsi ko girgiza cikin akwati.

Idan kuna neman hanyoyin tattara guitar kusan kyauta, mutane da yawa za su gaya muku ku kunsa guitar a zane. Wannan na iya zama komai daga tawul, manyan riguna, zanen gado, da dai sauransu amma ban bada shawarar wannan ba.

Gaskiyar ita ce, kyalle ba ya kare kayan aikin da ke cikin akwatin sosai, koda kuwa ya cika da yadi da yawa.

Tabbatar da wuyan yana da matukar muhimmanci

Shin kun san cewa ɗayan ɓangarorin gita na farko da suka karye shine wuyansa? Jigilar gita yana buƙatar ku ninka sau biyu ko amfani da kunshin kumfa mai kauri akan sassa masu rauni.

Don haka, idan kuna son tabbatar da cewa kamfanin jigilar kaya bai lalata kayan aikin ba, tabbatar da an cika wuyan da kyau kuma an kewaye shi da kayan shiryawa da yawa kamar kunshin kumfa.

Idan kuna son yin amfani da takarda ko jaridu lokacin shiryawa, kunsa abin wuya da wuyan kayan aikin sosai.

Lokacin tallafawa wuyan tare da kunsa kumfa, takarda, ko kumfa, tabbatar da cewa wuyan ya tabbata kuma baya motsawa gefe zuwa gefe kwata -kwata.

Da zarar an tura shi, guitar tana da halin jujjuyawa a kusa da akwatin guitar, don haka dole ne ya sami kariya da yawa a kusa da ƙarƙashinsa.

Kafin ku aika gitar ku, yi "gwajin girgiza"

Bayan kun cika dukkan sarari da rata tsakanin akwatin jigilar kaya da akwati, yanzu zaku iya girgiza shi.

Na san yana da ɗan ban tsoro, amma kada ku damu, idan kun haɗa shi da kyau, kuna iya girgiza shi ba shakka!

Lokacin da kuke yin gwajin girgiza ku, tabbatar kun rufe komai. Wannan yana tabbatar da cewa an riƙe gitar ku cikin aminci kuma ba ku ƙare haifar da lalacewa ba.

Yaya kuke yin gwajin girgiza kayan girgizawa?

A hankali girgiza kunshin. Idan kun ji kowane motsi, yana iya yiwuwa kuna buƙatar ƙarin jarida, kunshin kumfa, ko wani nau'in padding don cike gibi. Makullin anan shine girgizawa a hankali!

Yana da matukar mahimmanci cewa an tabbatar da tsakiyar gitar sannan kuma duk gefen.

Yi gwajin girgiza sau biyu:

Na farko, lokacin da kuka ɗora guitar a ƙaramin ƙaramin akwati.

Bayan haka, dole ne ku sake girgiza shi lokacin da kuka tattara shi a cikin akwatin jigilar kayayyaki na waje don tabbatar da cewa akwatin da ke cikin babban akwatin an kiyaye shi da kyau.

Idan kun ƙare da sararin samaniya a cikin shari'ar ku mai wahala bayan kun tattara komai a cikin akwatin jigilar kaya, kuna buƙatar buɗe abin da ke ciki kuma ku sake haɗa komai.

Yana da ɗan gajiya da ɓacin rai amma ya fi lafiya fiye da nadama, dama?

Yadda ake jigilar guitar a cikin akwati mai taushi

Waɗannan wasu hanyoyi ne don tabbatar da cewa gitar ku tana cikin aminci a cikin akwati na jigilar kaya. Ofaya daga cikin waɗannan zaɓuɓɓuka shine ɗaukar guitar a cikin akwati mai taushi, wanda kuma aka sani da suna jakar gig.

Wannan zai kashe kuɗi da yawa idan dole ne ku biya karar, amma zaɓi ne mafi aminci fiye da akwatin da hanyar kunsa kumfa kuma yana iya hana lalacewa a kusa da gadar ko fasa a jikin guitar.

Jakar gig ta fi a'a jakar gig, amma ba ya bayar da kariya iri ɗaya da tsaro kamar shari'o'in hardshell, musamman lokacin jigilar kaya da jigilar kaya.

Amma idan abokin cinikin ku ya biya gita mai tsada, jakar gig na iya kare kariya daga lalacewa da tabbatar da cewa kayan aikin ba su karye ba.

Abin da za ku yi shine sanya guitar ba tare da cire kirtani a cikin jakar gig ba. Bayan haka, sanya jakar gigin a cikin babban akwati kuma sake cika shi da jaridu, kumburin kumfa, kumburin kumfa, da sauransu.

Takeaway

Yana iya zama da wahala a sami manyan akwatunan guitar, amma yana da ƙima saboda zaku iya adana guitar daga hutu yayin jigilar kaya.

Da zarar kun tattara duk sassan gitta masu motsi da kayan aiki, zaku iya tattara su daban sannan ku cire kirtani ku cusa yankin kusa da gadar da tsakiyar tare da ɗimbin yawa.

Na gaba, cika kowane sararin da ya rage a cikin akwatin ku kuma kuna shirye don jigilar kaya!

Amma idan kuna son tabbatar da cewa kun yi amfani da mafi kyawun kayan shiryawa, to ba za ku iya tsammanin tattara shi duka kyauta ba.

Yana da mahimmanci a yi amfani da kayan aiki masu kyau da tattara abubuwa yadda yakamata. Sannan bayan dubawa sau biyu tare da gwajin girgizawa, zaku tabbata cewa gitars ɗinku suna cikin aminci cikin akwatin.

Neman siyan guitar da kanku? Waɗannan su ne Nasihu 5 da kuke Bukata Lokacin Siyar da Guitar da aka Yi Amfani

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai