Yadda ake Ƙarfafawa Pedals Guitar da yawa: Hanya mafi sauƙi

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Disamba 8, 2020

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

A cikin wannan zamani na yin kida da yin kowane irin kaɗe -kaɗe masu daɗi, ƙwallon ƙafa kusan abin buƙata ne.

Tabbas, waɗanda suke so su ci gaba da yin amfani da gita na sauti ko na gargajiya har abada ba sa buƙata akwatunan tarko.

Koyaya, idan kuna cunkoso ta amfani da kayan aikin lantarki, to zaku haɓaka buƙatun saitin ƙafa yayin da lokaci ke wucewa.

Yadda ake Ƙarfafawa Pedals Guitar da yawa: Hanya mafi sauƙi

Yin amfani da fedal daban-daban a lokaci guda yana buƙatar takamaiman iko saitin, kuma mai yiwuwa ba ku san yadda ake kunna takalmi na guitar da kanku ba.

Don haka, karanta don gano game da kyakkyawar hanya mai sauƙi don yin wannan.

Yadda ake Ƙarfafawa Pedals Guitar da yawa

Shahararrun 'yan wasan guitar sau da yawa suna da keɓaɓɓiyar wutar lantarki ga kowane ƙafa da suke amfani da ita yayin wasan kwaikwayo.

Hakanan ba lallai ne su damu da saita shi duka ba saboda ƙungiyar ƙwararrun masu fasahar sauti suna kula da su.

Koyaya, idan kuna son yin aiki tare da tasirin sauti daban -daban, ko kunna ƙaramin nunin amfani da su, ba za ku buƙaci keɓaɓɓiyar wutar lantarki ga kowannensu ba.

Gaskiyar ita ce, ta wadatar da ikon duk masu amfani da tafin ta amfani da tushen kuzari ɗaya.

The Sarkar Daisy Hanyar ita ce hanya mafi kyau don yin wannan, kuma a cikin wannan labarin, za mu bayyana duk abin da yake game da shi.

Ƙarfafa ƙafafun guitar da yawa

Hanyar Sarkar Daisy

Idan kuna son yin wannan daidai, da farko, dole ne ku koyi wasu abubuwa game da wutar lantarki.

Guitar pedals na iya samun buƙatun wutar lantarki daban -daban da ƙoshin polarity a cikin su, don haka ba za ku iya haɗa kowane madaidaicin ƙafa ɗaya kawai ba.

Idan kun yi sakaci kuma kuka yi wasu kurakurai, saitin ba zai yi aiki ba. Wannan shine mafi kyawun yanayin.

Mafi munin yanayin shine ƙona ƙafafun ku da wutar lantarki da yawa kuma yana lalata su gaba ɗaya.

Kafa Sarkar Daisy

Kamar yadda kuke gani, mafi mahimmancin sashi game da haɗa ƙafarku shine nemo samfuran masu dacewa waɗanda zasu iya aiki tare yayin da amplifier da samar da wutar ku ke tallafawa.

A zahiri haɗa pedals ɗin ba shi da wahala a yi. Don yin wannan, za a buƙaci ku sayi sarkar daisy daga kantin guitar na gida ko kantin kan layi.

Ina son Donner pedals quite a bit, amma suna da wannan babbar fasaha don taimaka muku da allon takalmin ku.

Suna da samfura guda biyu, sarkar daisy ɗaya don ku iya sarrafa duk ƙafafunku tare da kebul na wutar lantarki ɗaya:

Donner daisy sarkar igiyoyin wutar lantarki

(duba ƙarin hotuna)

Kuma zan shiga samfurin na biyu a ƙasa.

Babu wani abin da za a sani game da wannan, kuma kowane samfuri zai nuna waɗanne nau'ikan pedals ɗin da zai iya aiki da su.

Bayan sarkar daisy ta iso, kawai toshe shi a cikin duk fedal ɗin ku. Sa'an nan, haɗa shi zuwa tushen wuta da amplifier, kuma kun gama!

Kariya

Anan akwai jerin wasu abubuwan da za a bincika kafin yanke shawarar sarƙaɗa saitin pedals.

Duk suna da alaƙa da aminci da amfani da wutar lantarki, don haka kada ku tsallake waɗannan matakan saboda za su adana ku da yawa kuma su sa ku guji matsala a hanya.

Abin da za a kula da shi lokacin da ake kunna ƙafafun guitar

irin ƙarfin lantarki

Daban -daban ginshiƙan guitar suna buƙatar matakan ƙarfin lantarki daban -daban don yin aiki daidai.

Ba za ku sami matsala da yawa tare da wannan ɓangaren aiwatarwa ba, kamar yadda kusan duk sabbin ƙafar guitar, musamman sabbin samfura, duk suna buƙatar batura masu ƙarfin lantarki guda tara.

Wasu samfura na iya karɓar hanyoyin ƙarfin ƙarfi daban-daban, kamar batura 12-volt ko 18-volt, amma galibi ana amfani dasu lokacin kunna manyan nunin.

Wannan yana da mahimmanci ga waɗanda za su iya mallakar wasu ƙafar inabi, waɗanda za su iya yin aiki kawai tare da matakin ƙarfin lantarki ban da tara.

A wannan yanayin, ba za ku iya yin sarƙar wannan ƙafar ga waɗancan ba, saboda dole ne duk su kasance cikin yankin da ake buƙata na ƙarfin lantarki.

Tabbatattun Alfanu

Kowane gwal yana da hanyoyin kuzari guda biyu: tabbatacce da mara kyau. Sau da yawa ana kiran su azaman fil ɗin cibiyar ko mara kyau.

Yawancin samfuran za su buƙaci fil na tsakiya mara kyau, amma wasu samfuran ban mamaki ko tsoffin samfuran suna aiki ne kawai akan inganci.

Wannan yana faruwa ga amplifiers da kayan wutar lantarki ma.

Yana da mahimmanci kada a haɗa fannoni da yawa waɗanda ke da buƙatu daban -daban masu kyau/mara kyau ta amfani da Hanyar Daisy Chain, saboda yana iya lalata saitin ku gaba ɗaya kuma yana haifar da lalacewar akwatunan ku.

Karfin Samar da Wutar Lantarki

Kowane feda a cikin sarkar zai zana wani adadin wutar lantarki. Don haka, yana da mahimmanci a sami wutan lantarki wanda yake da ƙarfi don tallafawa duka saitin.

In ba haka ba, babban buƙatun zai ƙone wutar lantarki kuma ta lalata shi gaba ɗaya.

Bugu da ƙari, idan ƙarfin wutan lantarki ya yi ƙasa kaɗan, to pedal ɗin ba zai yi aiki ba kwata -kwata. Halin da ya fi haɗari shine ƙarfin lantarki ya yi yawa, saboda wannan na iya haifar da ƙonewa gabaɗaya daga cikin bututun ku har ma da ƙaramin wuta.

Idan kuna da buƙatun wutar lantarki daban -daban, faɗi don solo pedals sannan a babban sakamako masu yawa naúrar kusa da shi, kuna iya buƙatar samun zaɓi mafi ƙira.

The Donner Wutar lantarki yana da abubuwan shigarwa da yawa da madaidaiciyar madaidaiciya don ku haɗa madaidaitan pedals don haka koyaushe za ku sami madaidaicin ƙarfin lantarki:

Mai ba da wutar lantarki na Donner

(duba ƙarin hotuna)

Kuna iya sauƙi ƙara wannan a kan takalmin ku kazalika da fara iko da duk ƙafafunka.

Final Words

Yawancin 'yan wasan guitar ba su san yadda ake sarrafa madaidaitan guitar ba, amma gaskiyar ita ce, wannan ba abu ne mai wahala ba. Da zarar kun fahimci buƙatun wutar lantarki kuma ku ɗauki matakan da suka dace, to za ku iya samun tabbacin cewa za ku iya yin wannan da kanku.

Muna ba da shawarar koyaushe siyan sabon salo na madaidaitan ƙafafun da aka riga aka basu tabbacin haɗi da juna. Hakanan zaka buƙaci madaidaicin ƙarfin wuta. Idan ba kwa son damuwa game da iko da ƙarfin lantarki, koyaushe kuna iya samun saiti kamar waɗannan ana siyarwa tare.

Har ila yau karanta: waɗannan takalmin guitar sune mafi kyau a cikin ajin su, karanta bita

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai