Menene kayan aikin lantarki?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Bari 3, 2022

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Kayan kiɗan lantarki shine wanda amfani da na'urorin lantarki ke tantancewa ko tasiri sautin da kayan aiki ke samarwa.

Hakanan an san shi azaman ƙaƙƙarfan kayan kida saboda yawan amfani da kayan aikin lantarki Amplifier don aiwatar da sautin da aka yi niyya kamar yadda aka ƙaddara ta siginonin lantarki daga kayan aikin injiniya.

Wannan baya ɗaya da kayan kiɗan lantarki, wanda ke amfani da hanyoyin lantarki gaba ɗaya don ƙirƙirar da sarrafa sauti.

Kayan aikin lantarki daban-daban

Tun daga 2008, yawancin kayan kiɗan lantarki ko haɓaka kayan kiɗa nau'ikan wayoyi ne na lantarki (ciki har da pianos, guita, da kuma violin); Banda shi ne varitone, ingantaccen saxophone (ɓangare na dangin aerophone) wanda Kamfanin Selmer ya fara gabatar da shi a 1965.

Wadanne nau'ikan kayan aikin lantarki ne akwai?

Akwai nau'ikan kayan aikin lantarki daban-daban, kowannensu yana da irin sauti da salon wasansa na musamman. Wasu daga cikin fitattun kayan aikin lantarki sun haɗa da guitars, basses, sauran kayan kirtani ko na'urorin iska.

Kowane ɗayan waɗannan kayan aikin yana da nasa sha'awar, kuma ana amfani dashi a cikin nau'ikan kiɗan iri-iri. Alal misali, ana amfani da gita sau da yawa a cikin kiɗan rock kuma ana amfani da basses sau da yawa a cikin kiɗan pop da R&B.

Kayan aikin lantarki suna da fa'idodi da yawa akan na'urorin sauti na gargajiya. Na farko shi ne cewa suna buƙatar kulawa kaɗan, saboda babu buƙatar daidaita su ko kiyaye su cikin yanayi mai kyau.

Bugu da kari, na'urorin lantarki suna samar da sauti da yawa fiye da na sauti, wanda ke sauƙaƙa jin su yayin wasan kwaikwayo.

A ƙarshe, yawancin kayan aikin lantarki suna da ƙarfi sosai kuma ana iya jigilar su cikin sauƙi daga wuri ɗaya zuwa wani. Wannan yana sauƙaƙa wa mawaƙa yin kide-kide a wurare daban-daban.

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai