Shin zaku iya amfani da Pedals Guitar don Vocals?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Oktoba 14, 2020

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Guitar pedals, ko akwatunan tuntuɓe kamar yadda wasu mutane ke son kiran su, galibi ana amfani da su don gyara raƙuman ruwa da sautin da ke fitowa daga gita.

Wasu samfura na iya aiki tare da wasu kayan aikin lantarki, kamar maɓallan maɓalli, gitars bass, har ma da ganguna.

Wataƙila kun zo nan kuna mamakin ko za ku iya amfani da takalmin guitar don ko a'a murya, tunda yana yiwuwa a haɗa su da sauran kayan aikin da yawa.

Shin zaku iya amfani da Pedals Guitar don Vocals?

Wannan labarin zai tattauna menene hanya mafi kyau don amfani da ƙwallon ƙafa don muryoyi da kuma waɗanne nau'ikan ƙwallon ƙafa sun dace da yin hakan.

Shin zaku iya amfani da Pedals Guitar don Vocals?

Don haka, shin da gaske za ku iya amfani da ƙafar guitar don muryoyi?

Amsar gajeriyar e ce, amma yana iya dogara da nau'in makirufo da kuke amfani da shi. Bayan haka, a tsakanin ƙwararrun mawaƙa, yin amfani da fedar guitar don ƙarawa effects zuwa sautin murya ba shine mafi shaharar hanyar gyaran murya ba.

Amma kuma, akwai wasu da suka aikata hakan a duk tsawon rayuwarsu, saboda kawai sun saba da ƙafafun ƙafa kuma ba sa son ci gaba zuwa ingantattun hanyoyin ma bayan sun shahara.

Kuna iya-Amfani da-Guitar-Pedals-don-Vocals-2

Suchaya daga cikin irin waɗannan mawaƙa shine Bob Dylan, wanda ya yi amfani da akwatunan damfara da yawa tare don ƙara tasiri iri -iri ga waƙoƙin sa masu kayatarwa.

Har ila yau karanta: wannan shine yadda kuka kafa ƙwallon ƙafa ku daidai

Nasihu don Kafa Pedal Guitar Tare da Makirufo

Abu na farko da yakamata ku kula dashi shine jituwa ta jack.

Wannan lamari ne mai mahimmanci koda lokacin da ake saka guitar a cikin feda, amma jacks ya zama daidaitacce a cikin shekaru, don haka ba wani batun bane.

Duk da haka, jacks na makirufo suna da girman girman jack daban-daban, kama daga kwata-kwata zuwa cikakken inci biyu.

Idan kun haɗu da wannan matsalar, yakamata ku sayi sabon makirufo ko sabon feda na guitar don jak da kebul suyi aiki tare.

Don wannan, muna ba da shawarar samun sabon feda, kamar yadda zaku iya zaɓar samfurin da aka tsara musamman don muryar murya da tasirin makirufo.

Na gaba, zaku kuma so ku duba ƙarfin lantarki da isar da wutan lantarki. Idan tushen makamashin ku ba shi da ƙarfi sosai don tallafawa makirufo ɗin ku, to ba zai yi aiki tare da haɗe -haɗe ba.

Me ya sa? Wannan saboda kowace na’urar lantarki da aka haɗa da ita tana jan wani adadin kuzari daga wutan lantarki. Idan tushen wutar ku ya fara samun ƙarin ƙarfin kuzari daga gare ta fiye da yadda zai iya bayarwa, zai ƙone kuma ya daina aiki.

Mafi Guitar Pedals don Canza Murya

Idan ba za ku sayi feda na musamman don gyaran muryar ku ba, to zaɓin ku yana da iyaka. Daga cikin pedals ɗin guitar da aka saba amfani da su, kawai waɗanda ba za su sa ku zama masu ban dariya ba shine haɓakawa, reverb, da EQ stompboxes.

Ba a ba da shawarar gyara muryoyinku ta amfani da murdiya feda ko kuma wah pedal idan za ku yi wasa a gaban masu sauraro.

Me ya sa? To, bari mu ce kawai ba za su yi muku komai ba.

Sa'ar al'amarin shine, ana iya amfani da wasu pedal don duka guitar da muryoyi tare da inganci iri ɗaya. Wannan babban rukuni ne don bincika, kuma ba za mu iya yin magana game da duk samfuran daban -daban da ke wurin ba.

Koyaya, muna iya ba ku shawara ku nemi ƙwallon mawaƙa da farko. Bayan haka, zaku iya zaɓar siyan reverb/delay pedal ko loper one.

Kuna iya-Amfani da-Guitar-Pedals-don-Vocals-3

Har ila yau karanta: waɗannan sune mafi kyawun pedal guitar akan kasuwa a yanzu

zabi

Kamar yadda muka fada a farkon labarin, yin amfani da fitilar guitar don canza muryar ku ba shine mafi dacewa ba, kuma ba shine hanyar da aka ba da shawarar canza muryar ku ba.

Koyaya, a cikin kiɗan zamani, akwai wasu zaɓuɓɓuka waɗanda suka fi dacewa da mawaƙa na kowane nau'in da ke son haɓaka ko canza rawar su.

Akwai hanyoyi guda biyu waɗanda zaku iya zaɓar:

Mixer ko Tsarin Sauti Gabaɗaya

Na farko shine samun mahaɗa ko tsarin sauti gabaɗaya wanda ke da tasirin sauti. Ta yin wannan, za ku iya amfani da duk tasirin da kuke so a tashar murya kafin fara wasan kwaikwayo.

Koyaya, koma baya ga amfani da wannan hanyar ita ce ba za ku iya musanya yanayin sauti yayin raira waƙa ba.

Me ya sa? Wannan kawai saboda ba zai zama da wahala a rikice tare da tsarin sauti a tsakiyar wasan kwaikwayo ba.

Soundman + Onstage Studio

Hanya ta biyu ta ɗan fi tsada kuma ta fi dacewa da manyan abubuwan nunawa da makada. Yana buƙatar hayar mai sautin sauti da kafa ɗakin studio wanda aka sadaukar don gyara murya kawai.

Wannan zai samar da mafi kyawun sakamako, kuma ita ce hanya mafi sauƙi don amfani, amma yana buƙatar babban saka hannun jari a ɓangaren ku.

Summary

Yawancin mawaƙa da mawaƙa suna mamakin ko za ku iya amfani da ƙafar guitar don muryoyi. Yin hakan abu ne mai sauƙi, kuma idan kun yi sa'ar isa, kuna iya samun feda da makirufo da suka dace da juna

.Wanda zai iya zama mawuyacin hali shine wutan lantarkin ku bai isa ba kuma kuna ƙonewa. Ban da wannan, za ku ga inganta muryar ku tare da tasiri iri -iri zai inganta waƙar ku sosai.

Hakanan, yana da ban sha'awa yin wasa tare!

Kuna iya samun wannan mai ban sha'awa: za ku iya amfani da bass pedals tare da guitar?

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai