Mafi kyawun Microphones don Acoustic Guitar Live Performance

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Fabrairu 11, 2021

Koyaushe sabbin kayan guitar & dabaru?

Biyan kuɗi zuwa LABARIN labarai don masu sha'awar kida

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Barka dai ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasiha ga masu karatu na, ku. Ba na karɓar tallafin da aka biya ba, ra'ayi na nawa ne, amma idan kun sami shawarwarina suna taimakawa kuma kun ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba. Ya koyi

Duk mawaƙa suna son sautin guitar nasara. Sautinsa mai zurfi mai kyau da kuzari yana ƙara ƙanshi ga kiɗan. Gitar mai sauti ta dace da kowane nau'in kiɗan kowane nau'i daga pop zuwa kiɗan rai.

Wannan ya tabbatar da dalilin shahararsa a harkar waka a yau. Akwai da yawa zažužžukan a cikin kasuwar na Microphones da za a yi amfani da shi tare da guitar mai sauti.

Zaɓin ɗaya daga cikinsu na iya zama ɗan ƙaramin ƙalubale. Don cimma mafi kyawun rikodi tare da guitar guitar ɗinku dole ne mutum ya saka hannun jari a cikin mafi kyawun makirufo don guitar guitar don wasan kwaikwayon rayuwa.

Microphones Don Acoustic Guitar Live Performance

Wannan labarin ya fayyace mafi kyawun makirufo a kasuwa don guitar guitar. Abu daya a lura da hakan idan kuna aiki akan yanayi mai hayaniya, to ɗayan ɗayan waɗannan makirufo zai iya zama babban fifiko.

Lokacin da na fara, dole ne in yanke shawara mai tsauri game da kayan aiki da mic kasafin kuɗi don sautin na ɗaya daga cikin waɗannan zaɓin.

sa'ar al'amarin shine, wannan Audio Technica AT2021 yana ba da babban sauti don ƙarancin farashin sa, kuma idan kuna kama da ni tabbas za ku yi bincike mai yawa kafin ku kashe kuɗin ku na wahala.

Kafin in haɓaka zuwa Labarin Royer, wannan mic ɗin ya taimaka sosai.

Bari mu kalli manyan zaɓuɓɓuka don ɗaukar gitar guitar ku kai tsaye, bayan haka, Zan yi magana kaɗan cikin zurfin zurfi game da ribobi da fursunoni na kowane:

Acoustic guitar micimages
Mafi kyawun kasafin kuɗi mic: Audio Technica AT2021Mafi kyawun mic na kasafin kuɗi: Audio Technica AT2021

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun mic: Rahoton da aka ƙayyade na AKG 170Mafi kyawun mic mara nauyi: tsinkayen AKG 170

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun sautin daki: Rode NT1 Makirufo Mai Haɗa CondenserMafi kyawun sautin ɗaki: Rode NT1 Makirufo Mai Rarraba Condenser

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun rikodin mic: Farashin R-121Mafi kyawun rikodin mic: Royer R-121

 

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun amsawar tsauri: Farashin SM81Mafi kyawun amsawar tsauri: Shure SM81

 

(duba ƙarin hotuna)

Har ila yau, za ka iya samun manyan makirufo na condenser a nan.

Ra'ayoyin Mafi Kyawun Makirufo don Ayyukan Guitar Acoustic

Mafi kyawun kasafin kuɗi mic: Audio Technica AT2021

Mafi kyawun mic na kasafin kuɗi: Audio Technica AT2021

(duba ƙarin hotuna)

Ga waɗanda ke kan kasafin kuɗi kuma har yanzu suna son samun mafi kyawun makirufo da suka saya to har yanzu akwai zaɓuɓɓuka a gare ku a kasuwa ɗayansu shine fasahar fasaha a 2021.

Yana aiki daidai gwargwado yana ba ku madaidaicin guitar guitar kuma har yanzu ba ta tura ku ga bango dangane da kuɗi. Duk da ƙarancin farashi, ingancin sa har yanzu yana nan.

At2021 yana ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙima dangane da dorewarsa da amincin sa. An tabbatar da wannan ta hanyar chassis na ƙarfe wanda ya sa ya zama mafi kyau don farashin sa.

Anan Landon yana gwada shi akan wasu mics masu tsada:

Wanda ya ƙera wannan ƙirar kuma ya tafi don dawowar samfurin yayin da ya yi shi da rufin zinare wanda ya sa ya zama mai tsayayya da lalata.

Wannan yana ɗaya daga cikin abubuwan da yakamata su jagorance ku don siyan wannan samfurin.

Wannan shine ɗayan mafi kyawun makirufo don aikin ku na rayuwa. Ya zo tare da kyawawan fasalulluka waɗanda za su ga wannan.

Makirufo yana da amsa madaidaiciya madaidaiciya daga 30 zuwa 20, 000 kHz tare da matsakaicin SPL na 145 db.

Wannan yana ba ku bayyananniyar rikodin sauti da damar yin amfani da kowane aikace -aikacen.

ribobi

  • Daidaitaccen rikodi
  • Sosai mai araha
  • Amsar mita mai fadi

fursunoni

  • Ba tare da girgiza girgiza ba
  • babban yatsu-ƙasa Ba a haɗa faifan tabin hankali ba

Akwai shi anan

Mafi kyawun mic mara nauyi: tsinkayen AKG 170

Mafi kyawun mic mara nauyi: tsinkayen AKG 170

(duba ƙarin hotuna)

Studio ɗinku zai fi dacewa yana buƙatar ɗayan mafi kyawun ƙananan kwandon diaphragm kuma samun su biyu shine ƙarin fa'ida don cimma mafi kyawun aikin ku na rayuwa ta amfani da guitar guitar.

Irin wannan makirufo yana daga cikin mafi kyawun wasan kwaikwayon raye -raye na kuɗaɗen kiɗan ku wanda ke zuwa biyu -biyu don haɓaka juna don ba ku mafi kyawun ƙwarewa.

Ga waɗancan mutanen da suka fi son samfur wanda yake da isasshen haske da za a iya ɗauka cikin sauƙi sannan wannan makirufo shine abin da za a nema.

Wannan makirufo yana da nauyin kilo 4.6 wanda ya sa ya yi haske sosai idan aka kwatanta da sauran makirufo a kasuwa.

Amsar mitar sa tana tsakanin 20 Hz zuwa 20 kHz wanda zai taimaka wajen isar da cikakkiyar sautin guitar guitar don rakodin ku.

Anan 5Boxmusic yana nuna muku daidaituwa a cikin bidiyon su:

Don ƙara fasali na tsinkayen AKG 170 shine SPL na 155 dB wanda ke ba makirufo damar iya sarrafa babban matakin sauti.

Yana tare da raunin 20 dB wanda ke ba ku alatu don daidaita shi zuwa kowane aikace -aikacen.

ribobi

  • Sosai mai araha
  • Tare da cikakkun abubuwan girgizawa
  • Babban darajar SPL
  • Sautin yanayi don guitar guitar
  • Mai nauyi

fursunoni

  • Ba tare da kebul ba

Duba sabbin farashi da samuwa anan

Mafi kyawun sautin ɗaki: Rode NT1 Makirufo Mai Rarraba Condenser

Mafi kyawun sautin ɗaki: Rode NT1 Makirufo Mai Rarraba Condenser

(duba ƙarin hotuna)

Kamfanin Rode yana cikin mafi kyawun samar da mafi kyawun makirufo ga masu amfani a duniya.

Makirufo na Rode nt1 yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samarwa ta rode wanda aka ƙera shi da ƙwazo don biyan bukatun mawaƙa a duniya.

Diaphragm condenser na wannan makirufo shine inci ɗaya kuma yana da amsawar mita na 20 Hz zuwa 20 kHz wanda ke taimakawa isar da ƙaramin kewayon don tallafawa guitar guitar yayin da kuke yin rikodi.

Dukanmu muna siyan samfuran don yin aiki azaman saka hannun jari ba don kawai amfani da su ba. Ga waɗanda suka fi son saka kuɗin su a cikin samfuri mai kyau to wannan shine abin da za ku nema.

Garantin sa fasali ne mai kayatarwa wanda ke haɓaka samfurin zuwa saka hannun jari.

Yana da garanti wanda ya rufe shi har zuwa shekaru goma, to me yasa za ku nemi samfurin da za ku ci gaba da damuwa da sawa da tsagewa lokacin da akwai wannan?

Idan kuna son cimma mafi kyawun sauti daga makirufo ɗinku to wannan shine abin da yakamata kuyi la’akari da siyarwa.

Ga Warren Huart rikodi tare da shi:

Yana ba ku sauti mai ƙarfi da ƙarfi. Yana da 4 dB-ƙaramin matakin amo wanda ke taimakawa taƙaita hayaniyar baya a yankin.

Doreability wani fasali ne da kowa ke dubawa kafin ya sayi samfur.

Wanda ya ƙera wannan samfurin ya yi la’akari da wannan fasalin kuma ya sanya jikin wannan samfurin daga aluminium sannan kuma an kare shi da nickel don kiyaye juriya daga lalata.

Samfurin kuma yana zuwa tare da murfin ƙura wanda ke taimakawa kare makirufo daga ƙura wanda zai yi biris da aikinsa.

ribobi

  • Yana ƙarar muryar bango don ba ku sauti mai haske
  • Shekaru goma na garantin da ke rufe duk lalacewar kayan aikin
  • Nuna ƙananan amo
  • babban yatsu Mai tsayayya da ruwa da lalata
  • babban yatsan hannu Babban ƙarfin SPL

fursunoni

  • Mai tsada don siyan samfurin
  • Yana da nauyi a ɗauka

Duba sabbin farashin anan

Mafi kyawun rikodin mic: Royer R-121

Mafi kyawun rikodin mic: Royer R-121

(duba ƙarin hotuna)

Muna zaune a duniyar da fasaha ke canzawa daga rana zuwa rana. Wannan shine ɗayan mafi kyawun fasaha a kasuwa a yau.

Yana da kintinkiri wanda aka sanya kusa da gefen gaban makirufo.

Wannan tsarin ƙirar yana ba da ƙarin sarari don makirufo don motsawa tare da filin magnetic yayin da yake kan babban rikodin SPL.

Matsayin da yawa na makirufo a kasuwa ƙalubale ne saboda nauyin su mai nauyi amma wannan ƙirar makirufo ɗin na condenser na musamman ne.

Ofaya daga cikin mafi girman makirufo masu nauyi a kasuwa tare da nauyin kilo 2.5. Wannan yana sa ya zama mai inganci don mutum ya sanya shi.

Anan Vintage King yana ba ku damar jin sautin da ba za ku iya samu da shi ba:

Wanene ba ya son jin daɗin samun makirufo wanda zai iya ba ku sauti na asali da inganci daga gitar ku?

Wannan ƙirar makirufo tana ɗaya daga cikin mafi kyawun samar da sautin halitta. Bayanai dalla-dalla na 30 kHz zuwa 15 kHz yana ba ku damar ba ku sautin da aka daidaita.

ribobi

  • Mai nauyi
  • Kyakkyawan damar SPL
  • Ƙarar ƙaramin saura
  • Low murdiya a kan m kewayon impedances

fursunoni

  • Babban farashi

Sayi shi anan akan Amazon

Mafi kyawun amsawar tsauri: Shure SM81

Mafi kyawun amsawar tsauri: Shure SM81

(duba ƙarin hotuna)

Featuresaya daga cikin fasalulluka da za su fara jawo hankalin ku zuwa siyan makirufo na Shure sm81 shine ƙirar tsarin sa na monolithic.

Wannan yana taimakawa sauƙaƙe tsarin aikin ku da shi. Jikinsa an yi shi da bakin karfe wanda ke sa ya dade.

Tare da wannan makirufo ɗin mutum zai iya tabbata cewa ba za su fuskanci kowane ɓarna ba sai dai in babban burin ku shine ganin ya karye.

Hakanan makirufo yana da tasiri a cikin ma'anar cewa yana iya aiki akan yanayin zafi wanda ke hana shi lalacewa cikin sauƙi lokacin da aka nuna shi zuwa yanayin zafi ko zafi.

Vigo yana da saitin kwatankwacin kyau don ku ji:

Samun alatu don daidaita makirufo zuwa takamaiman bayanan ku shine ƙarin fa'idar da mutum ba zai iya iya tsallakewa don dubawa lokacin da suke son siyan makirufo.

Wannan ƙirar makirufo ɗin condenser yana da wannan damar ta yadda mutum zai iya keɓance halayen sauti na makirufo.

Hakanan yana zuwa tare da ginanniyar canji wanda ke taimaka muku canza martanin mitar. Wannan yana da kyau lokacin da kuke son yin rikodi tare da ƙaramin mita.

Tare da ginanniyar mitar 6db da 18 dB octave mirgine za ku iya samun nasarar mafi kyawun rikodin ku.

Amsa madaidaiciyar madaidaiciyarsa wani fasali ne wanda zai jagorance ku cikin siyan nau'in makirufo na condenser na Shure sm81.

Wannan madaidaicin madaidaicin yana ba ku madaidaicin haɓakar tushen sauti kuma yana ba ku damar yin rikodi da jin sautunan daga guitar guitar ku yayin yin raye -raye.

Yana ba ku damar samun sauti na zahiri

ribobi

  • Ginin jikinsa na ƙarfe yana ba shi ƙarfinsa
  • Ƙananan murdiya
  • Madalla da ingancin sauti
  • babban yatsu-madaidaicin Canje-canje masu daidaituwa na ƙarancin mita

fursunoni

  • Zai iya kama duk wani sauti a cikin yankin su.

Duba sabbin farashin anan

Kammalawa

Yana da ƙalubale da yawa don ƙayyade mafi kyawun makirufo don guitar guitar ku a cikin kasuwar ambaliyar ruwa.

Don cimma mafi kyau tare da gitar sautin ku yana buƙatar sanya abubuwa da yawa a cikin zaɓin makirufo.

Samun mafi kyawun makirufo don wasan raye -raye na guitar zai ba ku ƙarfi da ɗabi'a don ɗaukar mafi kyawun sautin ku don duk jin daɗin masu sauraro.

Kudin yana iya zama jagorar jagorar ku don siyan makirufo amma yana da mahimmanci a lura cewa ba shine kawai abin da za a yi la’akari da shi ba saboda akwai wasu abubuwan da za a yi la’akari da su kamar amincin sa da ingancin sautin.

Don ƙwarewar kiɗan ƙwararru, kuna buƙatar ɗayan mafi kyawun makirufo.

Bi zuciyar ku kuma ƙila kiɗa ya zama jagorar ku.

Hakanan duba waɗannan mafi kyawun amps guitar guitar idan kuna son tafiya wannan hanyar

Ni Joost Nusselder, wanda ya kafa Neaera kuma ɗan kasuwan abun ciki, uba, kuma ina son gwada sabbin kayan aiki tare da guitar a zuciyar sha'awara, kuma tare da ƙungiyara, Ina ƙirƙirar labaran labarai masu zurfi tun daga 2020. don taimakawa masu karatu masu aminci tare da rikodi da tukwici na guitar.

Duba ni akan Youtube inda nake gwada duk wannan kayan:

Ribar makirufo vs ƙarar Labarai